फक्त सलग 7 दिवस  गरम पाण्यात एक लसणाची पाकळी टाकून प्या ‘या’ आजारांपासून मिळेल मुक्ती…..

लसूण खाण्याचे बरेच फायदे आहेत. लसणाला आयुर्वेदात एक औषध मानले गेले आहे. असे म्हणतात की काही स्वरूपात आपल्या आहारात लसूणचा समावेश असणे आवश्यक आहे. परंतु सकाळी रिकाम्या पोटी लसूण खाणे खूप फायदेशीर आहे. लसूण अनेक प्रकारात वापरले जाऊ शकते. गरम पाण्याचा वापर केल्यास त्याचा आणखीही फायदा होईल. तर जाणून घेऊया. लसूण सेवन करण्याचे फायदे….

पुरुष शक्ती वाढवेल
पुरुषत्वाला अजून बळ देण्यासाठी लसूण गरम पाण्यासोबत खाऊ शकता. गरम पाण्यासोबत लसणाचा सेवन केल्याने शरीरात डि’टॉ’क्सि’फिकेशन होईल आणि टे’स्टो’स्टेरॉन हा र्मो’न्स तयार होण्यासही मदत होईल. याचा थेट परिणाम पुरुष’त्व बळकट होण्यावर होईल.

बद्धकोष्ठता समस्या दूर होईल
जर आपल्याला बद्धकोष्ठतेचा त्रास होत असेल तर कच्चा लसूण गरम पाण्यासोबत चावून चावून खा. हे पचन कार्य वेगाने होण्यास मदत करेल आणि आपल्या बद्धको’ष्ठतेच्या समस्येपासून मोठ्या प्रमाणात आराम मिळेल. कारण पचनक्रिया जर व्यवस्थित असेल तर बद्धको’ष्ठतेची समस्या येत नाही.

आपल्याला हृदयाशी संबंधित आजार होण्यापासून बचाव करेल-
लसूणमध्ये हृदय व र’क्तवाहिन्यासंबंधी क्रिया करणारे घटक असतात. म्हणून, कच्चा लसूण सेवन केल्याने आपण हृ’दयरोगांपासून वाचू शकता. याशिवाय आपण लसूण कोमट पाण्यासोबत सेवन केल्यास रक्त परिसंचरण राखूनही हृ’दयरोगाचा धोका कित्येक वेळा कमी होतो.

में’दूतून ताण काढेल
जर गरम पाण्यासोबत लसणाचे सेवन केले तर त्याचा परिणाम में’दूत कार्य करण्याच्या क्षमतेवरही होतो. यामुळे तुमच्या मेंदूत ताणतणाव दूर होईल. यामुळे आपण आपले लक्ष पूर्णपणे सहजपणे कोणत्याही विषयावर केंद्रित करू शकाल. याशिवाय, लसूणमध्ये स्मृतीशक्ती वाढविण्याची क्षमता देखील आहे. 2 आठवड्यांपर्यंत हे सतत सेवन केल्याने, तुम्हाला त्याच्या फायद्यांचे परिणाम स्वतःच जाणवू लागतील.

Enews Marathi वरील लेखाची पुष्टी करत नाही, अमलात आणण्या पूर्वी तज्ज्ञांचा सल्ला घ्यावा.

Leave a Reply

Your email address will not be published.