पुरुषांसाठी अत्यंत गुणकारी आहे झाडावरील औषधी,पौरुष शक्ती वाढवण्यास मिळते मदत

काही लोक चॉपीला चोपचिनी ही म्हणतात. तुम्हाला माहीत आहे का, चॉपी म्हणजे काय आणि चॉपीचे काय फायदे आहेत? चॉपीच्या फायद्यांविषयी बहुतेक लोकांना जास्त माहिती नाही, म्हणून ते चॉपीचा फायदा घेऊ शकत नाहीत.

चॉपी हा मसाला म्हणून भारतात वापरला जातो, परंतु चॉपीचे इतर फायदे आहेत. चॉपीची वनस्पती काटेरी, जाड आणि रुंद असतेे. ते जमिनीवर पसरवून वाढते. त्याची पाने निदर्शक, लंबवर्तुळ असतात. त्याची फुले पांढर्‍या रंगात आणि आकाराने लहान असतात. त्याचे फळ लाल रंगाचे, गोलाकार, मांसल आणि लज्जतदार रंगाचे असतात.

आयुर्वेदानुसार चॉपी ही एक चांगली औषधी वनस्पती आहे आणि त्याचा उपयोग केल्यास बर्‍याच रोगांना रोखता येते. आपण डोकेदुखी, लैंगिक रोग, सांधेदुखी, त्वचेचे रोग आणि इतर अनेक रोगांमध्ये चॉपीचे फायदे घेऊ शकता.

यूरिक एसिडचे चमत्कारी औषध- चॉपी पावडर (आपल्याला आयुर्वेदिक स्टोअर किंवा किराणा दुकानात मिळेल), सकाळी अर्धा चमचा रिक्त पोटात आणि रात्री झोण्यापूर्वी वेळ घेतल्यास काही दिवसात यूरिक एसिड नष्ट होते.मर्दानी शक्ती- चॉपी, कोरडे आले, मोचर, काळी मिरी, वायविडंग आणि बडीशेप समान प्रमाणात घेऊन पावडर बनवा. त्यानंतर, दररोज 10 ग्रॅम खा आणि वरुन साखर मिसळलेले दूध प्या, यामुळे व्यक्तीची शक्ती आणि शुध्दीकरण होते. त्यामध्ये असलेल्या रासायनिक गुणधर्मांमुळे हे वीर्यदोष दूर करण्यासही मदत करते.

स्वप्नदोष दूर करते- चॉपीच्या वाजरीमुळे ते शरीराची दुर्बलता दूर करते आणि स्वप्न पाहण्यासारख्या समस्या देखील दूर करते. त्याचा नियमित वापर केल्यास स्वप्नांपासून मुक्त होण्यास मदत होते.सिफिलीस- दिवसातून 2 ते 3 ग्रॅम चॉपी पावडर घेतल्यास सिफलिस बरा होतो. जर सिफिलीसचे विष जास्त पसरले असेल तर चॉपी चा काढ़ा किंवा मधात मिसळून प्यावे.

सांधे- चॉपीला दुधात उकळवून त्यात 3 ते 6 ग्रॅम मस्टंग, विलायची आणि दालचिनी मिसळून सकाळी व संध्याकाळी रुग्णाला द्या, त्यामुळे सांधेदुखीच्या दुखण्यात आराम मिळतो. चॉपी आणि ग्रेव्ही एकत्र करून एक काढा तयार करा व त्याने गुडघ्यावर मालिश केल्याने वेदना आणि हाडांची कमजोरी कमी होते.

Enews Marathi वरील लेखाची पुष्टी करत नाही, अमलात आणण्या पूर्वी तज्ज्ञांचा सल्ला घ्यावा.

Leave a Reply

Your email address will not be published.