बेडवर क’प’ल्सला त्यांच्या पर’फॉ’र्मेंसबद्दल काळजी वाटत असेल तर, या पद्धती करतील मदत…

नातेसंबंधात, जोडपे एकमेकांच्या आनंद आणि समाधानाची काळजी घेतात. शा’ररिक सं’बं’ध बनवताना तो आपल्या परफॉ’र्में’सबद्दल विचार करत राहतो जेणेकरून तो आपल्या जोडीदारास संपूर्ण पाठिंबा देऊ शकेल. पार्टनरने से”शनचा संपूर्ण आनंद घ्यावा अशी त्याची इच्छा असते. त्याला त्यांच्या आनंदासाठी पर’फॉ’र्मेंसबद्दल काळजी वाटते. कधीकधी हे लोकांमध्ये चिं’ताग्र’स्त डि’सऑ’र्डर बनते.

से’क्शु’अल मे’डिसीन प्रकाशित झालेल्या सं’शोधनानुसार 9 ते 25 टक्के पुरुष स्तं’भ’न दो’ष व शी’घ्र’पतन याबद्दल चिं’ताग्र’स्त असतात. त्याच वेळी 6 ते 16 टक्के स्त्रियांना लैं’गि’क सं’बंध करण्याची अडचण निर्माण होते. जर आपणास शा’री’रिक सं’बंधांदरम्यान आपल्या पर’फॉ’र्मेंसबद्दल चिं’तेत असाल तर या टि’प्सच्या सहाय्याने आपण त्या क्षणांचा चांगला आनंद घेऊ शकता.

शा’री’रिक सं’बंधांची चिं’ता का?जेव्हा एखाद्या विषयाबद्दल एखाद्या व्यक्तीवर तणाव असतो तेव्हा त्याचा थेट परिणाम त्याच्या लैं’गि’क जीवनावर होतो. से’क्शु’अल मे’डिसीन रिव्यूनुसार प्रकाशित केलेल्या संशोधनानुसार जेव्हा शा’री’रिक सं’बंध करण्याच्या इच्छे दरम्यान चिंता किंवा तणाव असल्यास तेव्हा त्याचा परिणाम शरीराच्या म’ज्जा’सं’स्थेवर होतो. क’प’ल्सनी त्यांच्या परफॉ’र्में’सबद्दल काळजी करण्याची सवय जर दूर केली तर त्यांचे लैं’गि’क जीवन अधिक चांगले होऊ शकते.

मेडिकल चेकअप करा- एखाद्या व्यक्तीस सांधेवात, शुगर किंवा एंडो’मे’ट्रिओ’सिसशी संबंधित समस्या असल्यास शा’री’रिक संबंध करतांना त’णा’वा’त येऊ शकतो. शा’री’रिक सं’बंध करतांना र’क्त परिसंचरण प्रभावित होते. अशा परिस्थितीत शारीरिक तपासणी केलीच पाहिजे. जर इं’टि’मे’ट क्षणांमध्ये तणावाची नेमकी कारणे ओळखली गेली तर परिस्थिती सुधारणे सोपे होईल.

शरीराला समजून घ्या- बरेच लोक पार्टनरसमोर असलेल्या त्यांच्या शा’री”रिक सं’रचनेच्या सं’बंधात स्वतःला हिन मानतात. त्याच वेळी, संबंध बनवण्याच्या वेळी आपल्या श’रीराच्या परफॉ’र्में’सबद्दल लोक लाज’तात. रिलेशनशिप मध्ये एकमेकांवर विश्वास ठेवणे खूप महत्वाचे आहे.

फि’जि’कल रि’लेशनशिप- सध्या, लोक शा’रीरिक सं’बंधांशी सं’बंधित कोणत्याही प्रकारच्या सम’स्येवर उघडपणे बोलत नाहीत आणि डॉक्टरकडे जाण्यास संकोच करतात. यामुळे बर्‍याच वेळा लहान समस्या मोठ्या समस्या बनतात. याबद्दल योग्य माहिती असणे महत्वाचे आहे.

Enews Marathi वरील लेखाची पुष्टी करत नाही, अमलात आणण्या पूर्वी तज्ज्ञांचा सल्ला घ्यावा.

Leave a Reply

Your email address will not be published.