शारीरिक संबंध बनवल्यानंतर या 5 गोष्टी चुकूनही करु नका, नंतर होईल पस्तावा….

आपल्या जोडीदाराबरोबर एक हेल्दी बॉन्ड तयार करणे महत्वाचे आहे. हे नाते अधिक मजबूत करते आणि जोडीदाराबरोबर आयुष्याचा प्रवास सुखाचा करतेे. जोडीदाराशी इंटिमेट संबंध राखणे देखील नात्यात एक महत्त्वाचा भाग असतो.

परंतु आपणास हे माहित आहे की बेडवर चांगली ऑर्गेज़्म झाल्या नंतर सुद्धा आपण काही गोष्टींची काळजी घेतली पाहिजे जेणेकरून आपले इं’टिमेट नाते स्वस्थ राहील. होय, शारीरिक संबंध बनवल्यानंतर काही गोष्टींची काळजी घेणे खूप महत्वाचे आvहे जेणेकरुन प्रा’इवेट पार्ट्’स निरोगी व स्वच्छ राहतील व संसर्ग होणार नाही.

साबण लावू नका- अनेक महिलांना सेश’ननंतर आंघोळ करायला आवडते. परंतु यावेळी, आपल्या व’जाइनल एरिया वर साबण चुकूनही लावू नका. असे केल्याने, आपल्या प्रा’इवेट पार्ट्’सची नैसर्गिक ओलावा पातळी गोंधळात पडते, जेे की नंतर संसर्गास कारणीभूत ठरते.

अंडर’गार’मेंट्स घालू नका- आपण लैं’गिक संबं’धानंतर चांगली झोप घेण्याचा विचार करत असाल तर अं’ड’रगारमेंट्स पोशाख घालून झोपू नका. रात्री कपड्यांशिवाय झोपण्याच्या अनेक फायद्यांचा उल्लेख केला आहे. खरंतर बर्‍याच वेळा प्राइवेट पार्ट्स चा ओलावा शरीराच्या कपड्यावर प्रतिक्रिया करतो मग ते संसर्गाचे कारण बनते.

ओले वाइ’प्स वापरू नका- लैं’गि’क संबंधानंतर तुम्हाला सुस्तपणा वाटू शकतो आणि अंथरुणावरुन उठू वाटत नाही. अशा परिस्थितीत महिला ओले वा’इप्स ने त्यांचे प्राइवेट पार्ट् स्वच्छ करतात. आपणास हे टाळण्याचा सल्ला देण्यात आला आहे कारण या ओल्या वाइपमध्ये रसायने असतात आणि आपल्या प्राइ’वेट पार्ट्’सारख्या संवेदनशील ठिकाणी ते सुरक्षित नसते.

जास्त गरम पाण्याने आंघोळ करणे- शारी’रिक संबंधानंतर आंघोळ करणे हा एक चांगला पर्याय आहे, परंतु खूप गरम पाणी वापरणे टाळा. यामुळे यो’नी कमी होऊ शकते आणि संक्र’मणाचा धोका वाढू शकतो.

मूत्र थांबविणे- संभो’गानंतर लघवी थांबवण्याची चूक करू नका. विशेषत: संबंध घेतल्’यानंतर लघवीसाठी जावे. हे करणे चांगले आहे कारण बॅक्’टेरिया आणि जं’तू मूत्र’मार्गे बाहेर येतात आणि यू’टीआयचा धोका नसतो.

Enews Marathi वरील लेखाची पुष्टी करत नाही, अमलात आणण्या पूर्वी तज्ज्ञांचा सल्ला घ्यावा.

Leave a Reply

Your email address will not be published.