शरीराच्या कुठल्याही ठिकाणी सूज अली असेल तर रासायनिक औषधे लावण्यापेक्षा करा हे घरगुती उपाय,क्षणात मिळेल अराम…

एडीमा ही अशी स्थिती आहे जी आपल्या शरीरात अतिरिक्त फ्लूइड तयार झाल्यामुळे सूज येते. कधीकधी, कोणत्याही परेशानिमुुळे आपल्या शरीरात सूज येऊ शकते, ज्यास एडेमा म्हणतात. हे शरीराच्या ऊतकांमध्ये जास्त प्रमाणात द्रव तयार झाल्यामुळे किंवा शरीरात द्रव भरल्यामुळे होते.

याचा शरीराच्या वेगवेगळ्या अवयवांवर परिणाम होऊ शकतो, हे हात व पायावर होणे सर्वात सामान्य गोष्ट आहे. काही लोक बाम किंवा औषधींच्या मदतीने रोग बरा करण्याचा प्रयत्न करतात, परंतु निष्काळजीपणामुळे आपल्याला त्रास होऊ शकतो.शरीरात वारंवार पाणी साचणे किंवा एडीमा होणे देखील हृदय रोग, यकृत किंवा मूत्रपिंडाच्या समस्येचे लक्षण असू शकते.

एडेमाची सामान्य लक्षणे.
1.पाय सूजने
2.हात, बोटे आणि कोपरांना सूज येणे.
3.हिरड्या, पोट, चेहरा, स्तन इत्यादी अवयव सुजणे.
4.फुफ्फुसांमद्ये सूज येणे.
5.जास्त वेळ उभे राहील्यामुळे किंवा बसल्यामुळे सूज येणे.

एडेमासाठी घरगुती उपचार
1. ग्रीन टी– ग्रीन टी पील्याने तुम्हाला एडिमामध्ये आराम मिळतो.1 कप ग्रीन टी एक्‍सट्रैक्‍ट पाण्यात उकळवा आणि 1 चमचे मध घालून प्या. हे शरीरातील जास्तीत जास्त द्रवपदार्थांचे चयापचय करण्यास मदत करेल आणि एडीमावर उपचार करण्यास देखील उपयुक्त ठरेल.

2. ऑलिव्हच्या पानाचा अर्क- ऑलिव्हच्या पानांच्या अर्कांमध्ये बायोएक्टिव्ह संयुगे असतात. यात अँटीऑक्सिडेंट आणि एंटी इंफ्लामेटरी हे गुणधर्म आहेत, जे इंफ्लेमेशन आणि ऑक्सिडेटिव्ह चा तणाव कमी करण्यास मदत करतात. आपण दररोज ऑलिव्हच्या पानांच्या अर्कापासून बनविलेले 1 कॅप्सूल घेऊ शकता. हे आपल्याला एडेमाच्या उपचारांमध्ये मदत करेल.

3. द्राक्ष बियाचा अर्क- द्राक्ष बियाच्या अर्कमध्ये अँटी-ऑक्सिडेंट गुणधर्म आहेत. हे एडीमाच्या उपचारात वापरले जाऊ शकते कारण ते इंफ्लेमेशन कमी करण्यास देखील उपयुक्त आहे. आपण त्यापासून बनविलेले सप्‍लीमेंट्स घेऊ शकता.

Enews Marathi वरील लेखाची पुष्टी करत नाही, अमलात आणण्या पूर्वी तज्ज्ञांचा सल्ला घ्यावा.

Leave a Reply

Your email address will not be published.