मधुमेहावर उत्तम नैसर्गिक औषध आहे या फळाचे पान,  काढा केल्याने मिळतात जबरदस्त फायदे!!

पेरू हे खूप गोड फळ आहे. ते खाण्यास चवदार असण्याव्यतिरिक्त आरोग्यासाठी देखील खूप फायदेशीर आहे. पेरूबरोबरच पेरूची पाने आरोग्यासाठीही खूप फायदेशीर असतात. पोटाशी संबंधित आजारांमध्ये पेरूची पाने खूप फायदेशीर असतात.

पेरूच्या पानांमध्ये अँटीऑक्सिडेंट, अँटी-बॅक्टेरियल गुणधर्म आणि अँटी-इंफ्लेमेटरी हे गुणधर्म असतात, ज्यामुळे ते बर्‍याच रोगांमध्ये फायदेशीर ठरते. मधुमेह असलेल्या लोकांनी पेरूच्या पानांचा काढा प्या त्यापासून फायदा होतो.

पेरूच्या पानांचे फायदे जाणून घेऊया –

शुगर दूर ठेवा- शुगरच्या आजारात पेरूच्या पानांचा काढा प्या. त्यात उच्च प्रमाणात इन्सुलिन असल्यामुळे ग्लूकोज नियत्रीत
ठेवते.

ततोंडाच्या अल्सरपासून मुक्त व्हा- जर हिरड्यांना घाव किंवा तोंडात फोड बनले असतील तर ते पेरूची पाने चघळण्याने बरे होऊ शकतात. उच्च रक्तदाब- उच्च रक्तदाब समस्येसाठी पेरूची पाने खूप फायदेशीर आहेत. रिकाम्या पोटी पेरूची पाने पाण्यात उकळून ते पाणी पिल्यास उच्च रक्तदाबचा त्रास दूर होतो.

पिंपल्स नष्ट करते- पेरूची पाने आपल्या आरोग्याबरोबरच सौंदर्याचीही काळजी घेतात. उदाहरणार्थ, आपल्या चेेऱ्यावर पिंपल्स असल्यास आणि आपण महाग क्रीम वापरत असाल तर आपण पेरूची पाने बारीक करून पेस्ट बनवून पिंपल्सवर लावू शकता. ही पेस्ट रात्रभर ठेेवा. काही दिवस सातत्याने हा उपाय केल्याने तुमचे पिंपल्स लवकरच नष्ट होतील. त्याचप्रमाणे जर आपल्याला ब्लॅकहेड्स काढायचे असतील तर त्वचेला पेरूच्या पानांनी स्क्रब करा.

पोटातील जंतू मारुन टाकते- अनेकदा लहान मुलांना पोटात जंतू होतात. जेव्हा पोटात जंतू असतात तेव्हा पेरूची पाने चघळण्याने शरीराचे नुकसान करणारे पोटातील जंतू नष्ट होतात. कर्करोगाचा आजार- यामध्ये भरपूर प्रमाणात अँटीऑक्सिडेंट्स आणि लाइकोपीनमध्ये आढळते. कर्करोगाच्या आजाराशी लढायला ज्याची मदत होते.

Enews Marathi वरील लेखाची पुष्टी करत नाही, अमलात आणण्या पूर्वी तज्ज्ञांचा सल्ला घ्यावा.

Leave a Reply

Your email address will not be published.