या डाळीचे लाडू पुरुषांसाठी ठरू शकतात जबरदस्त फायदेशीर,जाणून घ्या साहित्य व कृती…

डाळ हा प्रथिनांचा चांगला स्रोत आहे. परंतु आपल्याला माहिती आहे काय की उडदाची डाळ अनेक प्रकारे खूप खास आहे आणि त्यापासून पुरुषांसाठी प्रचंड फायदा होतो. उडीद डाळीचे लाडू बनवून त्याचे सेवन केल्यास इतरही अनेक फायद्यांसह सामर्थ्य मिळते. चला उडीद डाळीचे लाडू खाण्याचे फायदे जाणून घ्या-

हाडे मजबूत होतात- उडीद डाळीचे लाडू खाल्ल्याने हाडे मजबूत होतात, ज्यामुळे हाडांना फ्रॅक्चर होण्याचा धोका कमी होतो. तसेच, म्हातारपणात देखील हाडे तुलनेने मजबूत राहतात.

शरीर उबदार ठेवते- उडीद डाळ गरम आहे. या कारणास्तव, ते शरीर उबदार ठेवते आणि हिवाळ्यात उडीद डाळीचे लाडू खाल्याने सर्दीचा त्रास कमी होतो. उडीद डाळीमध्ये मॅग्नेशियम, तांबे, जिंग, मॅंगनीज, फॉस्फरस, कॅल्शियम यासह अनेक खनिजे असतात.

वीर्य वाढविण्यात मदत करते- उडीद डाळीचे सेवन केल्यास पुरुषांमधील वीर्य वाढविण्यात मदत करते. आयुर्वेदात ही डाळ शरीरासाठी खूप फायदेशीर मानली जाते. आता वैद्यकीय विज्ञानही या केल्यास फायदे स्वीकारत आहे. उडीद डाळचे लाडू खाल्ल्याने सामर्थ्य वाढते.

शरीर मजबूत करते -उडीद डाळीचे लाडू खाल्ल्यास हृदयाची समस्या दूर होते. उडीद डाळीच्या लाडूमध्ये गावरान तूप, गूळ इत्यादींचा वापर केल्याने पौष्टिकतेने समृद्ध होते. जर आपण शरीर मजबूत करत तयार असाल तर आपल्यासाठी उडीद डाळीचे लाडू खूप फायदेशीर आहेत.

रक्तदाब नियंत्रित ठेवते- उडीद डाळ रक्तदाब नियंत्रित करण्यासही मदत करते. उडीद डाळीमध्ये सोडियम कमी आहे, जे उच्च रक्तदाब सामान्य ठेवण्यास मदत करते.

उडीद डाळीचे लाडू कसे बनवायचे.
साहित्य- उडीद डाळ, गरा, गावरान तूप, काजू, मनुके, पिस्ता, विलायची,

कृती- उडीद डाळ स्वच्छ करून पॅनमध्ये ठेवून चमच्याने भाजून घ्या. यानंतर, डाळ थंड करून मिक्सरमध्ये बारीक करा. बारीक केल्यानंतर ते पीठ चाळून घ्या. त्यानंतर गरा, गावरान तूप, काजू, मनुके, पिस्ता, विलायची, इत्यादी घाला आणि मिश्रण तयार करावे व मग लाडू बनवा. यानंतर, दररोज रात्री ते दुुधाबरोबर घ्या.

Enews Marathi वरील लेखाची पुष्टी करत नाही, अमलात आणण्या पूर्वी तज्ज्ञांचा सल्ला घ्यावा.

Leave a Reply

Your email address will not be published.