धर्मेंद्र सह विवाह करण्यासाठी हेमा मलीनेने स्वीकारला होता मुस्लिम धर्म!!

व्हॅलेंटाईन सप्ताह सुरू झाला आहे आणि प्रेमाची चर्चा, सर्वत्र होत आहे. अशा परिस्थितीत बॉलिवूड स्टार्सचे प्रेमाची चर्चा, नसेल आठवडा जरा अपूर्ण वाटतो. बॉलिवूड कलाकारांच्या लव्ह स्टोरी देखील बर्‍याच रंजक आहेत ज्या प्रत्येकाला वाचाव्याश्या वाटतात. अशीच एक प्रेमकथा म्हणजे बॉलिवूडची ड्रीम गर्ल हेमा मालिनी आणि धर्मेंद्रची ही आहे.

आज आम्ही तुम्हाला या लव्ह बर्ड्सच्या लव्ह स्टोरीबद्दल सांगत आहोत. ‘सीता और गीता’ चित्रपटाच्या शूटिंग दरम्यान हेमा आणि धर्मेंद्र यांचे प्रेम वाढत गेले. धर्मेंद्र विवाहित होता आणि त्यांना मुले होती, परंतु तरीही दोघे एकमेकांच्या अगदी जवळ आले होते. ‘सीता आणि गीता’ नंतरही दोघांनी बर्‍याच चित्रपटांमध्ये एकत्र काम केले. दरम्यान, एका शॉट दरम्यान धर्मेंद्रने अचानक हेमा मालिनीला प्रपोज केले.

जेव्हा त्यांचें प्रेम प्रकरण हेमाचे वडील व्हीएसआर चक्रवर्ती यांना माहीत झाले तेव्हा ते खूप अस्वस्थ झाले. त्यावेळी मासिकात अशी बातमी येत होती की हे नात तोडण्यासाठी हेमाचे कुटुंबीय तिच्यावर खूप दबाव आणत होते, परंतु हेमला धर्मेंद्रपासून दूर राहणे अशक्य होते. ‘शोले’ चित्रपटाच्या शूटिंगदरम्यान धर्मेंद्रने कैमरा मैनला एक सीन परत परत शूट करायला सांगितला. धर्मेंद्रला हे दृश्य पुन्हा पुन्हा शूट करायचा होता जेणेकरुन तो हेमाबरोबर अधिक वेळ घालवू शकेल.

हेमा मालिनी त्या काळात प्रत्येकाची ड्रीम गर्ल होती, मग तो कलाकार असो की सामान्य माणूस. दरम्यान, संजीव कुमार चे पण तिच्यावर वर प्रेम झाले. संजीव कुमारने हेमाकडे आपला मित्र जितेंद्र याच्याकडे लग्नाचा प्रस्ताव पाठवला, पण हेमाच्या आईने हे संबंध ठेवण्यास नकार दिला. जेव्हा हेमाने संजीव कुमारशी लग्न करण्यास नकार दिला तेव्हा स्वत: संजीव कुमार चा खास मित्र, जितेंद्र ने हेमासमोर आपल्या मनातील गोष्ट ठेवली

बायोग्राफीनुसार 1974 मध्ये बेंगळुरूमध्ये ‘दुल्हन’ चित्रपटाच्या शूटिंगच्या वेळी जितेंद्र आणि हेमा मालिनी यांनी बराच वेळ घालवला आणि चित्रपटाच्या शूटिंग संपताच जितेंद्र कुठल्याही प्रकारची विलंब न करता त्याच्या आई बाबा ला चेन्नईला घेऊन गेला, तिथे हेमा मालिनीचा बंगला होता. त्यांचे लग्न मुंबईपासून दूर चेन्नई येथे व्हावे अशी त्यांची इच्छा होती. हेमा मालिनीला त्यान सांगितले की तिनेही आपल्या आईवडिलांनाही बोलावून घ्यावे जेणेकरुन दोन्ही कुटूंब लग्नाविषयी बोलू शकतील.

जितेंद्रला हेमाशी लग्न करण्याची खूप घाई होती. त्याने हेमाला आपल्याबरोबर तिरुपती येथे जाऊन लग्न करण्यास सांगितले होते. हेमा विचार करीत होती की फोन वाजला पण यावेळी ते धर्मेंद्र नव्हते तर जीतेंद्रची मैत्रीण एअर होस्टेस शोभा सिप्पी आहे. शोभाला चेन्नईत सुरू असलेल्या संपूर्ण नाटकाविषयीही माहिती झालेली होती आणि तिनेही जीतेंद्रकडे तिच्या प्रेमाची शपथ घेतली आणि कोणतीही घाई करू नको, असे सांगितले.

ही बातमी प्रसिद्ध होताच धर्मेंद्र पुढच्या विमानाने चेन्नईला पोहोचला आणि हेमा ला जितेंद्रबरोबर ब्रेकअप करण्यास सांगितले. हेमा मालिनीच्या वडिलांचा अचानक मृ’त्यू झाला. हेमा मालिनी त्याच्या अगदी जवळ होती आणि त्याच्या मृ’त्यूनंतर ती एकटी पडली. अशा वेळी तिचे धाडस वाढत असताना धर्मेंद्रने तिला साथ दिली. त्यानंतर हेमा ने धर्मेंद्रशी लग्न करण्याचा निर्णय घेतला.

Leave a Reply

Your email address will not be published.