जर आपण दुबळ्या शरीरामुळे त्रस्त असाल तर, करा या फळाचे नियमित सेवन,एका महिन्यात जाणवेल फरक!!

दुबळे शरीर असल्यामुळे बर्‍याच लोकांच्या शरीरात उर्जा नसते. पातळपणापासून मुक्त होण्यासाठी आपण विविध गोष्टी सेवन करतो. परंतु त्यानंतरही शरीराची दुर्बळता कायम राहते, तर आपले शरीर देखील पातळ असेल आणि आपल्याला आपले वजन वाढवायचे असेल तर आपण केळीचे सेवन करण्यास सुरवात करा. केळी खाल्ल्यास वजन सहज वाढू शकते. जे लोक दररोज दोन केळी खातात, त्यांच्या शरीराची उर्जा पातळी देखील वाढते. केळीचे सेवन केल्यास आपण आपल्या शरीराचे वजन वाढवू शकता.

अशा प्रकारे केळी सेवन केल्यास तुमचे वजन त्वरित वाढेल.

केळीखाल्ल्या नंतर दूध प्या- दररोज सकाळी केळी खाल्ल्यानंतर दूध प्याले तर वजन वेगाने वाढते. आपण दररोज सकाळी फक्त दोन केळी खा आणि खाल्ल्यानंतर दूध प्या. महिनाभर असे केल्याने तुमचे वजन वाढेल आणि तुम्हाला बारीकपणा पासून मुक्तता मिलल.

जेवणानंतर केळी खायलाच हवी- जेवणानंतर केळी खाल्ल्यास, अन्न योग्य पचते आणि अशा परिस्थितीत शरीराला पोषकद्रव्ये मिळतात. म्हणून दररोज जेवणानंतर तुम्ही केळीही खायला पाहिजे.

दुधात केळी खा- जर तुम्हाला दूध पिण्यास आवडत नसेल तर केळी शेक दुधाच्या आत टाकून प्या. केळी शेक बनविणे खूप सोपे आहे आणि ते 2 मिनिटांत तयार होते. तुम्ही फक्त दोन केळी घ्या आणि सोलून घ्या. नंतर ते तुकडे करा आणि त्यांना ग्राइंडरच्या आत ठेवा. आता मिक्सरमध्ये थंड दूध घाला आणि मिक्स करावे. २ मिनिटे ढवळत राहिल्यावर मिक्सर बंद करा. केळी शेक तयार आहे. आपण इच्छित असल्यास आपण त्यात साखर देखील घालू शकता. तथापि, केळी आधीच गोड आहेत, म्हणून जर आपण साखर घातली नाही तर ते चांगले होईल.

केळी आणि चॉकलेट- केळी आणि चॉकलेट एकत्र खाल्ल्यास वजन सहज वाढते. आपण एक ग्लास दुधात चॉकलेट घातले आणि हे दूध चांगले गरम केले. यानंतर, आपण दोन केळी खाल आणि हे दूध प्या. हे दूध सलग तीन आठवडे प्यायल्याने तुमचे वजन वाढेल.

केळी आणि दही बरोबर खा- होय, आपण केळी दह्या बरोबर खाऊ शकता. तुम्ही फक्त एक वाटी दही व एक केळी मिक्स करा व त्याचे सेवन करा. तथापि, ज्या लोकांना लवकरच सर्दी होते त्यांनी दही आणि केळी एकत्र सेवन करूू नये . या दोन्ही गोष्टी थंड आहेत आणि त्या खाल्ल्याने सर्दी होऊ शकते.

Enews Marathi वरील लेखाची पुष्टी करत नाही, अमलात आणण्या पूर्वी तज्ज्ञांचा सल्ला घ्यावा.

Leave a Reply

Your email address will not be published.