वयाच्या 40व्या वर्षी मिळेल 20 वर्षांच्या तरुणी एव्हडे सौंदर्य, फक्त करा हे उपाय!!

वाढत्या वयामुळे सर्वात वाईट परिणाम त्वचेवर होतो आणि त्वचा निर्जीव होते. वयाच्या 40 व्या वर्षापर्यंत पोहोचण्यापूर्वीच स्त्रियांना त्वचेच्या विविध समस्या आणि चेहऱ्यावर डाग, टॅनिंग, डोळ्यांखाली काळे होणे देखील सुरू होते. तथापि, खाली नमूद केलेले घरगुती उपचार वेळेत वापरले गेले तर त्वचा संबंधित या समस्या टाळता येतील.

हे फेसपॅक लावून चेहरा नेहमीच तरूण राहतो.

चेहऱ्यावर आणि मानी वर बटाटा लावल्याने चेहरा गोरा दिसतो. आपण बटाटा घेऊन बारीक करा आणि मग आपल्या तोंडावर लावा. ही पेस्ट आपल्या चेहऱ्यावर 15 मिनिटे ठेवा. खरं तर, हे लावण्याने चेहऱ्यावरील उघड्या छिद्रे बंद होतात आणि चेहरा काळा होत नाही.

बेसन पीठ आणि दही- बेसन पीठ आणि दही चेहऱ्यावर नियमितपणे लावल्यास चेहर्‍याची त्वचा सुंदर राहते. तुम्ही एक चमचा हरभरा पीठ घ्या आणि त्यात दही घाला. नंतर या दोन्ही गोष्टी चांगल्या प्रकारे मिसळा. ही पेस्ट आपल्या चेहर्‍यावर आणि गळ्यावर लावा. आपण इच्छित असल्यास, आपण आपल्या हाताला देखील हे लागू करू शकता. ही पेस्ट 20 मिनिटे वाळवा आणि 20 मिनिटांनंतर पाण्याच्या मदतीने स्वच्छ करा. आठवड्यातून तीन दिवस ही पेस्ट लावणे आवश्यक आहे. बेसन पीठ आणि दहीमध्ये हळद घालू शकता.

चेहर्‍यावर कच्चे दूध लावा- झोपेच्या आधी दररोज कच्चे दूध आपल्या चेहर्‍यावर लावा. कच्चे दूध लावल्याने चेहरा स्वच्छ राहतो. याशिवाय चेहर्‍यावर गुलाब पाणी लावण्याने चेहर्‍याला थंडपणा मिळतो. त्यामूळे डाग येत नाहीत.

मुलतानी मातीचा लेप- मुलतानी मातीचा लेप लावल्याने चेहर्‍याशी संबंधित बर्‍याच अडचणी दूर होतात. आपण थोडी मुलतानी मातीमध्ये गुलाब जल किंवा पाणी घाला आणि एक लेप तयार करा. हा लेप आपल्या चेहर्‍यावर लावा. हा लेप चेहर्‍यावर लावल्यास चेहर्‍यावरील उघडे छिद्रे बंद होतात, तसेच डोळ्यांखालील डाग दूर होतात.

बटाटा आणि हळदीचा फेस पॅक- जर हळद बटाट्यात मिसळून लावले तर चेहरा अगदी सुंदर होतो. या दोन गोष्टी एकत्र करा आणि त्या आपल्या चेहर्यावर कमीतकमी अर्धा तास ठेवा . हा पॅक वापरुन तुमच्या चेहरा गोरा होईल आणि म्हातारपणातही तुमच्या चेहर्‍याची त्वचा अधिकच जवान दिसेल. याशिवाय बटाट्याच्या आत तुम्ही दूधही घालू शकता. आठवड्यातून तीन दिवस बटाटा आणि दुधाची पेस्ट चेहर्‍यावर लावल्यास तुमच्या चेहर्‍यावरील डाग पूर्णपणे निघून जातात.

Enews Marathi वरील लेखाची पुष्टी करत नाही, अमलात आणण्या पूर्वी तज्ज्ञांचा सल्ला घ्यावा.

Leave a Reply

Your email address will not be published.