विदेशी लिपस्टीक वापरण्यापेक्षा 5 मिनिटात बनवा घरगुती नैसर्गिकरित्या स्वदेशी लिपस्टीक!!

लिपस्टिकशिवाय मुलींचे मेकअप अपूर्ण आहे. म्हणून जेव्हा जेव्हा जेव्हा ते मेकअप करतात तेव्हा मुली नेहमीच लिपस्टिक लावतात. बाजारात बरीच प्रकारच्या लिपस्टिक विकल्या जातात आणि या लिपस्टिक बनवण्यासाठी बरीच प्रकारच्या रसायनांचा वापर केला जातो. रासायनिक समृद्ध लिपस्टिक हे ओठांच्या त्वचेसाठी हानिकारक मानले जाते. वास्तविक, अनेक वेळा लिपस्टिक लावण्यामुळे ओठांवर पुरळ उठते.

बाजारात विकल्या जाणाऱ्या लिपस्टिक लावून तुम्हालाही ओठांवर पुरळ किंवा खाज सुटत असेल तर बाजारातून लिपस्टिक विकत घेण्याऐवजी लिपस्टिक स्वतः घरी बनवा. घरी आपण सहजपणे कोणत्याही रंगाची लिपस्टिक बनवू शकता आणि घरी बनवलेल्या या लिपस्टिक लावल्यास ओठ मऊ होतात. तर मग जाणून घेऊया घरी लिपस्टिक कशी बनवता येईल?

लिपस्टिक बनवण्यासाठी आवश्यक असलेल्या गोष्टी.
1.बीस वैक्स
2.स्वीट आलमंड ऑयल
3.शिया बटर
4.एशेंशियल ऑयल
5.बीट पावडर
6.डब्बी

याप्रमाणे लिपस्टिक तयार करा- आपण बीस वैक्स, स्वीट आलमंड ऑयल, शिया बटर एकत्र मिसळा आणि नंतर या तीन गोष्टी वितळवा. जेव्हा या तीन गोष्टी व्यवस्थित वितळल्या जातात तेव्हा आपण त्यात बीटरुट पावडर घाला. आपण हे मिश्रण चांगले मिक्स करा. मिक्स झाल्यावर त्यात एशेंशियल ऑयलचे २ थेंब टाका. एशेंशियल ऑयल टाकल्याने लिपस्टिकला चमक येते.

वर नमूद केलेली प्रक्रिया केल्यानंतर, आपण हे मिश्रण डबीमध्ये ठेवा आणि ही डबी रेफ्रिजरेटरमध्ये ठेवा. ही डबी चार तास फ्रीजमध्ये सोडा आणि जेव्हा ते गोठल तेव्हा आपण ते वापरा. ही घरगुती लिपस्टिक खूपच नैचुरल आहे आणि ती ओठांवर लावल्याने चांगला परिणाम होतो व ओठ मऊ होतात.

जर आपल्याला फिकट गुलाबी रंगाची लिपस्टिक बनवायची असेल तर आपण हलके गुलाबी रंगाचे काही गुलाब घ्यावेत. आपण त्याच्या पाकळ्या तोडा . पाकळ्या तोडल्यानंतर, आपण त्यांना पाण्याच्या मदतीने स्वच्छ करा आणि काही दिवस उन्हात वाळवा. जेव्हा पाकळ्या चांगली वळतील तेव्हा ते बारीक करून एक पावडर तयार करा आणि बीट पावडरऐवजी ही पावडर वापरा. असे केल्याने तुमची लिपस्टिक गुलाबी होईल.

Enews Marathi वरील लेखाची पुष्टी करत नाही, अमलात आणण्या पूर्वी तज्ज्ञांचा सल्ला घ्यावा.

Leave a Reply

Your email address will not be published.