हिंग आणि पाणी पिल्याने होतात हे जबरदस्त फायदे

हिंग पोटासाठी फायदेशीर मानले जाते, आणि खासकरुन भाजी किंवा वरन तयार करताना हिंग वापरतात. हिंग पाणी आरोग्यासाठीही चांगले मानले जाते आणि हे पाणी पिल्याने अनेक आजार बरे होतात. म्हणून तुम्ही हिंग पाणी आवश्य प्या. हिंग पाणी पिण्याचेे शरीरावर फायदे खालीलप्रमाणे आहेत.

हे आश्चर्यकारक फायदे हिंग पाणी पिण्याशी संबंधित आहेत.

भूक न लागल्यास हे पाणी प्या– भूक न लागल्याच्या समस्येने त्रस्त असाल तर हिंग पाणी प्या. दररोज थोडेेशे हिंग पाणी प्याल्याने भूक लागेल. हिंग पाण्याशिवाय गरम तूपात हिंग मिसळूनही तुम्ही खाऊ शकता. या दोन गोष्टी एकत्र खाल्ल्यामुळे आपल्याला भूक लागायला सुरुवात होईल.

खाजे पासून मुक्त व्हाल– जर शरीराच्या कोणत्याही भागावर खाज येत असेल तर आपण तो भाग हिंग पाण्याने स्वच्छ करावा. हिंग पाणी खूप प्रभावी आहे आणि त्वरित खाज मुक्त करते. याशिवाय काचेच्या किंवा कोणत्याही तीक्ष्ण वस्तूमुळे आपणास दुखापत झाल्यास आपण हिंग पाण्याने जखम साफ करावी. असे केल्याने आराम मिळेल.

कान दुखणे ठीक करते– जर तुमचा कान दुखत असेल तर थोडीशी हिंग पाण्यात मिसळा आणि कानात ते कानात टाका. याशिवाय गरम मोहरीच्या तेलातही हिंग घालू शकता. व या तेलाचा एक थेंब कानात टाकल्याने कान दुखणे बरा होतो.

दाता मधील किडे नस्ट् करते– जर तुम्हाला दातदुखी किंवा दात किडला असेल तर हिंग पाण्याने गुळण्या करा. हिंग पाण्याने गुळण्या केल्यास दातांशी संबंधित समस्या दूर होतात. गुळण्याशिवाय तुम्ही कापसाच्या साहाय्याने हिंगाचे पाणी दातावर लावू शकता. असे केल्याने कीड नस्ट होते आणि दाताला आराम मिळतो.

कब्ज दूर करते– कब्ज असल्यास हिंग पाणी प्या. हिंग पाणी पिल्याने कब्ज त्वरित बरा होते. रात्री झोपायच्या आधी थोडी हिंग पावडर घ्या. नंतर ही पावडर पाण्यात टाका आणि हे पाणी प्या. हिंग पाणी प्यायल्यामुळे सकाळी पोटास लगेचच आराम मिळेल आणि तुम्हाला कब्जपासून आराम मिळेल. कब्जबरोबरच हे पाणी गॅसची समस्या देखील दूर करेल.

या गोष्टी लक्षात ठेवा- तुम्ही जास्त प्रमाणात हिंग पाण्याचे सेवन करू नये. जास्त हिंग प्यायल्यामुळे आपले मन खराब होऊ शकते आणि उलट्या होऊ शकतात.सकाळी रिकाम्या पोटी हिंग पाणी पिऊ नका. रात्री झोपण्यापूर्वी हे पाणी पिणे उत्तम मानले जाते. तसेच हे पाणी लहान मुलांना देऊ नका.

Enews Marathi वरील लेखाची पुष्टी करत नाही, अमलात आणण्या पूर्वी तज्ज्ञांचा सल्ला घ्यावा.

Leave a Reply

Your email address will not be published.