गर्भधारणाने दरम्यान आरोग्यासाठी चांगले म्हणून पिण्यात येणारे हे हर्बल टी आरोग्यासाठी घातक ठरू शकतो!!

आजकाल हर्बल चहा खूप प्रसिद्ध आहे आणि लोक हर्बल चहा खूप सेवन करतात. हर्बल चहा आरोग्यासाठी आणि पिण्यासाठी फायदेशीर मानला जातो यामुळे शरीरात बरेच फायदे होतात. तथापि, जास्त प्रमाणात हर्बल चहा पिणे आरोग्यासाठीही हानिकारक आहे आणि हर्बल चहा पिणे आपले आरोग्य बिघडू शकतो. म्हणून, हर्बल चहाा जास्त सेवन करू नका.

गर्भवती महिला हर्बल चहा घेऊ शकतात का?

गरोदर स्त्रियांसाठी चहा योग्य मानला जात नाही आणि गर्भवती स्त्रियांना चहा न पिण्याचा सल्ला डॉक्टरांनी दिला जातो. तथापि, सामान्य चहाऐवजी गर्भवती महिला हर्बल चहा घेऊ शकतात. कारण हर्बल टीमध्ये कैफीन थोड्याच प्रमाणात आढळते त्यामूळे ते पिण्यास सुरक्षित मानले जाते. म्हणून जर आपण आई होणार असाल तर आपण हर्बल चहा पिऊ शकता. तथापि, हर्बल चहाचे भरपूर सेवन करू नका आणि दिवसातून फक्त एक कप हर्बल चहा प्या.

कोणता हर्बल चहा बरोबर नाही.बाजारात हर्बल टीचे अनेक प्रकार उपलब्ध आहेत आणि यापैकी कोणते हर्बल टी गर्भवती महिलांसाठी चांगले नाहीत. हे आज आम्ही तुम्हाला सांगणार आहोत. कारण जर गरोदरपणात चुकीचा हर्बल चहा प्याल तर ते आरोग्यासाठी हानिकारक ठरू शकते.

गरोदरपणात हे हर्बल टी पिऊ नका.

ग्रीन टी- ग्रीन टीमध्ये कॅफिन जास्त प्रमाणात असते. म्हणून, गर्भवती महिलांनी जास्त ग्रीन टी पिऊ नये आणि दिवसाला फक्त अर्धा कप ग्रीन टी घ्या.

लीची चहा- लीची चहा खूप चवदार असतो आणि बरेच लोक भरपूर प्रमाणात लीची चहा पितात. तथापि, गर्भवती महिलांनी अजिबात लीची चहा पिऊ नये. हे पिल्याने त्यांच्या आरोग्यावर वाईट परिणाम होऊ शकतो.

चक्र फुलांचा चहा– चक्रा फूल चहाला इंग्रजी भाषेत अ‍ॅनिस टी म्हणतात आणि हा चहा गर्भवती महिलांसाठी देखील योग्य मानला जात नाही.

एलोवेरा टी.– गरोदरपणात एलोवेराचा रस पिणे आरोग्यासाठी फायदेशीर आहे. परंतु आपण गरोदरपणात एलोवेरा टी पिणे टाळावे.

लेमनग्रास टी- लेमनग्रास चहामध्ये लिंब्रॅग्रास पाने घालतात आणि या पानांची चव थोडी आंबट असते. लेमनग्रास चहा आरोग्यासाठी चांगला मानला जातो. परंतु गर्भवती महिलांना डॉक्टर लेमनग्रास चहा न पिण्याचा सल्ला देतात.

कॅमोमाइल चहा– कॅमोमाइल चहा शरीराची प्रतिकारशक्ती वाढवण्याचे काम करते आणि हा चहा पिण्यामुळे शरीर सहज आजारी पडत नाही. तथापि, कॅमोमाइल चहा देखील गर्भवती महिलांसाठी योग्य मानला जात नाही. म्हणून जर तुम्ही गर्भवती असाल तर या चहाचे सेवन करु नका.

बाजारात हर्बल टीचे इतर प्रकार उपलब्ध आहेत जे आरोग्यासाठी योग्य मानले जातात. तथापि, गर्भधारणेदरम्यान, या चहाचे जास्त सेवन करू नका आणि ते पिण्यापूर्वी तुम्ही डॉक्टरांचा सल्ला घ्यावा.

Leave a Reply

Your email address will not be published.