गाडी लागते??प्रवासादरम्यान आपल्याला उलटी होत असल्यास करा हे प्रभावी उपाय करा….

सहसा प्रवास करताना बऱ्याच लोकांना अस्वस्थ आणि उलट्या होतात. प्रवास करताना अस्वस्थ मन: स्थिती आणि उलट्यांचा त्रास होत असेल तर खाली दिलेल्या उपाय करून पहा. खाली दिलेल्या उपायांच्या मदतीने प्रवास करताना मन ठीक राहते आणि उलट्या होत नाहीत. एवढेच नाही तर खाली दिलेल्या टिप्स प्रवासादरम्यान चक्कर येणे आणि मळमळ यासारख्या समस्या दूर करण्यात देखील प्रभावी आहेत.

प्रवास करताना उलट्या येत असल्यास हे उपाय वापरून पहा –

टॉफी खा- प्रवास करताना तुम्हाला अस्वस्थ वाटत असेल तर टॉफी खा. टॉफी खाल्ल्याने मन ठीक होते आणि मळमळ होत नाही. म्हणून जेव्हा जेव्हा तुम्ही प्रवास कराल तेव्हा टॉफी आपल्याबरोबर ठेवा आणि तुम्हाला मळमळ होण्याची भावना निर्माण होताच, मग टॉफी खा.

आपल्याबरोबर सुगंधित वस्तू ठेवा– जर एखाद्याला उलट्यांचा त्रास होत असेल तर सुगंधित वस्तू चा वास घेतल्याने मन ठीक होते. म्हणून जेव्हा आपण प्रवास करत असाल तेेव्हा पुदीनाची पाने किंवा गुलाब सारख्या सुवासिक गोष्टी आपल्याबरोबर ठेवा. या व्यतिरिक्त तुम्हाला हवे असल्यास तुम्ही पुदीना तेलाचे थेंबही आपल्या रुमालावर शिंपडू शकता आणि जेव्हा तुम्हाला अस्वस्थ वाटेल तेव्हा तुम्ही या रुमालाचा वास घेऊ शकता.

चहा प्या– प्रवास करत असताना, आपणास अस्वस्थ वाटत असल्यास, आले आणि लवंग चहा प्या. आल्याचा चहा पिण्याने मन शांत होण्यास मदत होते आणि उलट्यांचा त्रास होत नाही. चहाशिवाय तुम्ही लिंबाचा रसही पिऊ शकता.

संत्री खा- संत्री खाल्ल्याने मन खूप हलके होतो आणि तोंडाची चवही चांगली होते. म्हणून प्रवास करताना तुम्ही संत्री आपल्यासोबत ठेवलीच पाहिजे आणि जर तुम्ही अस्वस्थ असाल तर संत्री खा. संत्री खाल्ल्याने तुम्हाला बरे वाटेल. प्रवास करताना खालील गोष्टी लक्षात घेतल्यास उलट्यांचा त्रास किंवा अस्वस्थ मनःस्थितीचा त्रास टाळता येतो.

खिडकीच्या सीटवर बसण्याने मन खराब होत नाही आणि उलट्या होत नाहीत. म्हणून जेव्हा आपण प्रवास करता तेव्हा नेहमीच विंडो सीट घ्या.प्रवास करताना अनेकांना मोबाईलवर गेम खेळण्याची सवय असते. जे चुकीचे आहे. कारण प्रवासादरम्यान मोबाईलवर गेम्स खेळण्यामुळे चक्कर येते आणि मन खराब होते.

मोबाइलप्रमाणेच, कारमध्ये प्रवास करताना आपण बुक किंवा लॅपटॉपवर काम करू नये.कोणत्याही प्रवासात जाण्यापूर्वी आपल्या अन्नाची विशेष काळजी घ्या. कारण चुकीचे अन्न खाल्ल्याने प्रवासादरम्यान त्रास होतो.प्रवास करताना फक्त हलके अन्न खा आणि मिरची-मसालेदार पदार्थ खाणे टाळा. कारण मसालेदार पदार्थ खाल्ल्याने उलट्यांचा त्रास होतो.

Enews Marathi वरील लेखाची पुष्टी करत नाही, अमलात आणण्या पूर्वी तज्ज्ञांचा सल्ला घ्यावा.

Leave a Reply

Your email address will not be published.