हे 3 ड्राई फ्रूट्स खाल्ल्याने पुरुषांची प्रजनन क्षमता वाढते, फर्टि’लिटी आणि स्टै’मिना धरण्याची क्षमताही वाढते…

शु’क्राणूंची संख्या आणि शु’क्राणूंची गुणवत्ता ही दोन्ही पुरुषांच्या निरोगी आणि आनंदी जीवनासाठी खूप अर्थपूर्ण आहेत. परंतु आजकाल जगभरातील पुरुषांची शु’क्राणूंची संख्या झपाट्याने कमी होत आहे. जगातील विवाहित जोडप्यांची संख्या वाढत आहे, जे सर्व प्रयत्न करूनही अद्याप त्यांना मुले नाहीत. यापैकी बहुतेक प्रकरणांमध्ये, शु’क्राणूंची कमी गुणवत्ता पुरुषांच्या वी’र्यसाठी जबाबदार असते. याला अर्थात पुरुष इं’फर्टिलिटी म्हणतात. या प्रकारच्या समस्यांचा सहसा कोणालाही उल्लेख करता येत नाही., ज्यामुळे त्यांना आयुष्यभर सर्व प्रकारच्या व घरगुती समस्या सहन कराव्या लागतात.

पुरुषांच्या या समस्येमागे मोठ्या प्रमाणात त्यांची लाइफस्टाइल आणि चुकीचा आहार आहे. त्यात सुधारणा करून आणि विशिष्ट गोष्टींचे सेवन केल्याने पुरुष काही महिन्यांत शारीरिक आणि लैंगिक दुर्बलतेवर मात करू शकतात, शुक्राणूंची गुणवत्ता आणि संख्या वाढवू शकतात, तसेच स्टैमिना धरण्याची क्षमता वाढवू शकतात. ड्राय फ्रूट्स या कार्यात खूप प्रभावी आहेत आम्ही तुम्हाला असे 3 ड्राय फ्रूट्स सांगत आहोत, जे पुरुषांच्या शु’क्राणूंची संख्या वाढवण्यासाठी खूप फायदेशीर मानले जातात.

खारका खा- आजच्या काळात नव्हे तर पुरुषांची स्टै’मिना वाढवण्यासाठी आणि बऱ्याच रोगांवर उपचार करण्यासाठी खारकाचा शेकडो वर्षांपासून उपयोग केला जात आहे. खारकावरील बर्‍याच संशोधनात असेही समोर आले आहे की खारका शु’क्राणूंची संख्या आणि गुणवत्ता वाढवते आणि पु’नरुत्पादक प्रणाली (प्रजनन प्रणाली) निरोगी ठेवते. खारकामध्ये दोन प्रमुख संयुगे असतात ज्यांना एस्’ट्रॅडिओल आणि फ्ले’व्होनॉइड्स म्हणतात जे पुरुषांसाठी खास बनवतात.

खारका जगातील पुरुष प्रजनन शक्ती बरी करण्यासाठी सर्वात लोकप्रिय आहार मानला जातो . स्त्रियांच्या स्तनांचे आकार वाढविण्यात देखील खारकाचा वापर फायदेशीर मानला जातो. याशिवाय खजूर सेवन केल्याने पुरुषांमध्ये लैं’गि’कता आणि स्टै’मिना धरण्याची क्षमताही वाढते.

मनुके देखील फायदेशीर आहे- कोरडे द्राक्षे पासुन मनुके तयार करतात, परंतु ते द्राक्षांपेक्षा पौष्टिक आणि फायदेशीर असतात. याचे कारण म्हणजे द्राक्षे वळवले आसताना मनुका ऊर्जा, जीवनसत्त्वे, इले’क्ट्रो’लाइट्स, अँटि’ऑ’क्सि’डेंट्स आणि खनि’जांवर लक्ष केंद्रित करते. मनुकामध्ये व्हिटॅ’मिन ए चे प्रमाण खूप चांगले आहे, यामुळे पुरुषांच्या सर्व समस्यांमध्ये ते फायदेशीर आहे.

रोज मनुक्याचेेे सेवन केल्यास पुरुषांची शुक्राणूंची संख्या वाढते आणि शु’क्राणूंची गुणवत्ताही वाढते. याशिवाय मनुका सेवन केल्यास पुरुषांच्या शु’क्रा’णूंची गती सुधारते. म्हणून पुरुषांनी स्नॅ’क्स म्हणून मनुका खायलाच हवा. तथापि, ज्या लोकांना म’धुमे’ह आहे त्यांनी डॉक्टरकडे विचारून हे मर्यादित प्रमाणात खावे.

वाळलेल्या अंजीर- वाळलेल्या अंजीर देखील पुरुषांसाठी खूप फायदेशीर ड्राई फ्रूट आहे. अंजीर खाण्यामुळे पुरुषांची फ’र्टि’लिटी सुधारते आणि शु’क्राणूंची संख्या वाढते. अंजीर जीवनसत्त्वे आणि’ खनिजांनी भरलेले सर्वात पौ’ष्टिक फळ मानले जाते. अंजीर विषयी खास गोष्ट अशी आहे की त्यात व्हि’टॅमिन बी 6, पॅन्’टो’थेनिक एसिड आणि तांबे फारच चांगल्या प्रमाणात असते. या व्यतिरिक्त अंजीर फायबरचा चांगला स्रोत देखील आहे, म्हणून त्याचे सेव’न केल्यास फ’र्टिलिटी वाढते. वाळलेल्या अंजीर खाण्यामुळे पुरुषांची शु’क्राणूंची संख्या वाढते. स्नॅ’कच्या वेळी तुम्ही अंजीरही खाऊ शकता.

Enews Marathi वरील लेखाची पुष्टी करत नाही, अमलात आणण्या पूर्वी तज्ज्ञांचा सल्ला घ्यावा.

Leave a Reply

Your email address will not be published.