पुरुषांच्या आहारात नक्की असावेत हे 4 पदार्थ ,ठरेल फायदेशीर!!

असे काही पदार्थ आहेत जे महिला आणि पुरुषांच्या आरोग्यासाठी भिन्न असू शकतात. पुरुषांच्या आरोग्यास प्रोत्साहित करण्यासाठी असेच दर्शविले गेले आहे. की एक माणूस म्हणून, निरोगी राहणे म्हणजे बर्‍याचदा चांगले खाणे म्हणजेः फळे, भाज्या, धान्य, मां’स आणि कमी च’रबीयुक्त डेअरी उत्पादने. परंतु पुरुषांसाठी आरोग्यदायी आहार आणि स्त्रियांसाठी आरोग्यदायी आहार यात काही सूक्ष्म फरक आहेत. असे पदार्थ पुरुषांसाठी निरोगी आहार बनवू शकतात. पुष्कळसे पदार्थ असे आहेत जे पुरुषांच्या आहारात प्रोस्टेट समस्या, मांसपेशिया आणि स्नायू बॅ’लन्स राहण्यासाठी विशेष भूमिका निभावतात.

पालक– पालक आपल्या आरोग्यासाठी खूप फायदेशीर आहे, पालकांमध्ये भरपूर प्रमाणात मॅ’ग्नेशि’यम असते. ज्यामुळे हे आपल्या शरीरातील रक्तवाहिन्यांना पातळ करण्यास मदत करते. उत्तम रक्तवाहिन्या मुळे आपल्या शरीरात रक्त प्रवाह अधिक चांगला होतो. पालक पुरुषांसाठीही फायदेशीर ठरतात कारण त्यात भरपूर पौष्टिक फोलेट असतात, जे बहुधा हो’मो’सि’स्टीनची पातळी कमी करण्यासाठी चांगले असतात. रक्तामध्ये एक हा’नि कारक अमीनो एसिड असतो जो आपल्या प्लेगला धमन्यांना प्रोत्साहित करतो.

फैटी फिश– फैटी फिश आपल्या शारीरिक आरोग्यास संपूर्ण पोषण प्रदान करतात, तंदूर, मॅकेरल किंवा सार्डिन सारख्या निरोगी अन्नासाठी असलेल्या माशांना पुरुषांसाठी चांगले मानले जाते. या माशांमध्ये आढळणारी चरबी आणि ओमेगा -3 मध्ये असे विशेष गुणधर्म आहेत, जे आपल्या मेंदूला नेहमीच निरोगी ठेवण्यास मदत करतात. याव्यतिरिक्त, ते पुर: स्थ क’र्करो’गाचा धोका कमी करतात. ज्यामुळे ते पुरुषांसाठी एक निरोगी अन्न मानले जाते.

बियाणे आणि नट्स– बियाणे आणि नट्समध्ये मोठ्या प्रमाणात प्रथिने, फायबर आणि विशिष्ट आवश्यक फॅ’ट असतात. अक्रोड आणि बदाम शरीरातून एल”डीएल को’लेस्’ट्रॉल कमी करण्यास मदत करतात आणि शरीरात रक्ताच्या जमावाची समस्या कमी करण्यासाठी कार्य करतात. याव्यतिरिक्त, ब्राझील नट्स सेलेनियम समृद्ध आहे, जे प्रो’स्टेट आणि कोलन क’र्करो’गाच्या जोखमीपासून बचाव करण्यास मदत करते.

ऑय’स्टर– ऑयस्टर जस्त समृद्ध आहे आणि जस्त देखील पुरुषांसाठी चांगले आहे कारण ते पुर: स्थ क’र्करोग सारख्या प्रा”णघा’तक परिस्थितीपासून संरक्षण करण्यासाठी कार्य करते. त्याच वेळी, जस्त टे’स्टोस्टे’रॉनच्या उत्पादनात मदत करते.

Enews Marathi वरील लेखाची पुष्टी करत नाही, अमलात आणण्या पूर्वी तज्ज्ञांचा सल्ला घ्यावा.

Leave a Reply

Your email address will not be published.