पत्नी गर्भवती राहिल्यावर या आहेत पतीच्या जबाबदाऱ्या!!

आपली गर्भवती पत्नी यावेळी अनेक प्रकारच्या बदलांमधून जात असेल, तर अशा परिस्थितीत, ती त्यांबद्दल चिंताग्रस्त देखील होऊ शकते. कदाचित ती घाबरली असेल, किंवा चिंताग्रस्त असेल. अशा परिस्थितीत, त्यांच्या चिंता आणि भीतीवर मात कशी करावी हे आपल्या हातात आहे.

गर्भधारणा ही अशी अवस्था आहे ज्यामध्ये स्त्रीला बरेच चढ-उतार येतात. एकीकडे नवीन पाहुण्याच्या आगमनाचा आनंद मनाला भिडतो, तर दुसरीकडे शारीरिक आणि मानसिक बदल अस्वस्थ करतात. कधीकधी त्रासदायक मनःस्थिती, काही अडचण किंवा इतर कोणतीही समस्या… एका बाजूला इतके बदल कसे हाताळावेत हे तिला समजत नाही. अशा परिस्थितीत जर कोणी खरोखर तिचा त्रास समजूू शकतो तो म्हणजे तिचा नवरा असतो. तो या दरम्यान तिला चांगल्या प्रकारे समजू शकतो आणि तिला मदत करू शकतो.

फोन रिसिव्ह करणे– आपण कदाचित खूप व्यस्त व्यक्ती असाल, परंतु हे लक्षात ठेवा की आपण आपल्या गर्भवती पत्नीला पूर्ण महत्त्व दिले पाहजे. ती आपल्याला किती वेळा कॉल करते याकडे दुर्लक्ष करून, प्रत्येक वेळी तिचा फोन रिसिव्ह करा. आपण व्यस्त असल्यास, फोन उचलून सांगा की आपण व्यस्त आहात. आणि नंतर वेळ काढून कॉल करा.

प्रत्येक महिलेने गर्भधारणेदरम्यान या गोष्टी ची काळजी घेतली पाहिजे.

गर्भधारणेदरम्यान तुमचे वजन किती वाढवलं पाहिजे?,गरोदरपणात स्त्रीला अनेक शारीरिक बदलांना सामोरे जावे लागते. तिच्या वाढते वजन , शरीराची वाढती गरज आणि काही बदलांमुळे ती लवकर वीक होते. हे असू शकते की तिच्या अंगात वेदना आणि सूज येऊ शकते. अशा परिस्थितीत तिला आरामशीर स्पर्श हवा असतो. ती तुम्हाला तिचे पाय किंवा हात दाबण्यास सांंगायच्या आधी, आपण काही न सांगता हलकी मालिश करत रहा. जेव्हा आपण दोघेही एकत्र बसता, तेव्हा बसू हलक्या हातांनी तिचे, खांदा आणि पाय दाबण्यास सुरवात करा. ती कदाचित आपल्‍याला यासाठी विचारू शकतेेेे किंवा विचारू शकत नाही. परंतु तिला खरोखर याची आवश्यकता असते. आपण न बोलता असे केल्यास, यामुळे तिचे मन भावनिक होईल.

सांगा की सुंदर आहेस– प्रत्येक स्त्रीला गर्भधारणे चिंता असते, तिचे फिगर अधिक खराब होते आणि तिचे शरीर जाड होते. अशा परिस्थितीत ती आरशात स्वत: चा लूक बघते. आणि तिच्या लूकबद्दल ती घाबरली जाते. म्हणून आपण वेळोवेळी तिचे कौतुक करत रहाणे महत्वाचे असते. त्यांच्या शरीरात बद्दल किंवा मूड स्विंगची चेष्टा करू नका. की आता तू जाड आणि कुरुप दिसत आहेस असे त्यांना सांगू नका.तर तिला हे समजून सांगा की तू या वेळीसुद्धा सुंदर दिसत आहे आणि तिची चेष्टा करु नका.

सेफ ड्राइव्ह– आपण खरोखर आपल्या पत्नीची आणि मुलाची काळजी करत असाल , तर खूप सुरक्षित ड्राइव्ह करा. जेव्हा आपण आपल्या पत्नीबरोबर असाल आणि जरी आपण 30 च्या वेगाने ड्राइव्ह करत असाल, तर आपण वेगवान वाहन चालवत असल्याचे कम्प्लेंट केले तर वाद न घालता आपला वेग कमी करा.

Enews Marathi वरील लेखाची पुष्टी करत नाही, अमलात आणण्या पूर्वी तज्ज्ञांचा सल्ला घ्यावा.

Leave a Reply

Your email address will not be published.