आज ऐश्वर्या नाही तर राणी मुखर्जी असली असती बच्चन घऱ्याण्याची सून, अमिताभ बच्चन यांच्या या जबरदस्त किसमुळे तुटले नाते!!

बॉलिवूड चित्रपट आणि त्यांच्या कथा नेहमीच प्रसिद्धी मध्ये राहतात. ‍बर्याच कथा सकारात्मक असतात, व बर्‍याच कथा अशा असतात ज्यांनी बऱ्याच स्टार चे आयुष्य उद्ध्वस्त केले आहे. आज आम्ही तुम्हाला असेच एक किस्सा सांगणार आहोत, की त्यानेे त्या वेळी बर्‍याचदा प्रसिद्धी मिळवली होती. अखेर ही कहाणी बॉलिवूडचा दिग्गज अभिनेता अमिताभ बच्चन याच्याशीही संबंधित होती.

बॉलिवूडचा ज्येष्ठ अभिनेता अमिताभ बच्चन आणि अभिनेत्री राणी मुखर्जी यांनी एकत्र एक चित्रपट केला होता. चित्रपटाचे नाव ब्लॅक होते. या चित्रपटात दोघे मुख्य भूमिकेत होते. चित्रपटाचे दिग्दर्शन केले होते , सुप्रसिद्ध दिग्दर्शक संजय लीला भन्साळी यांनी. संजय लीला भन्साळी चा हा चित्रपट त्यावेळी चांगलाच गाजला होता. यावर्षी चित्रपटाला 16 वर्षे झाली आहेत. हा चित्रपट वर्ष 2005 मध्ये प्रदर्शित झाला होता. आपल्याला हे जाणून आश्चर्य वाटेल की अमिताभ बच्चच ने ब्लॅक चित्रपटात काम केल्याबद्दल भन्साळी कडून एक रुपयासुद्धा घेतला नव्हता.

या चित्रपटातील काम केल्याबद्दल अमिताभ बच्चन ला राष्ट्रीय पुरस्कार मिळाला होता, तर अभिनेत्री राणी मुखर्जी ला सर्वोत्कृष्ट अभिनेत्रीचा फिल्मफेअर पुरस्कार जाहीर झाला होता. या चित्रपटाच्या एका दृश्याने बच्चन कुटुंबात खळबळ उडाली आहे. हे दृश्य अमिताभ आणि राणी यांच्यातील एक किस चा देखावा होता. यापूर्वी राणी आणि अभिषेक बच्चन यांनी युवा साथ हा चित्रपट केला होता. यावेळी, दोघांची जवलिखही वाढली होती . या दोघांनीही अनेक हिटस् फिल्मे दिले. लोकांना त्याची केमिस्ट्री खूप आवडली. जया बच्चन लाही राणी आवडत असे. दोघे लग्न करणार होते.

अमिताभ बच्चन आणि राणी मुखर्जी यांच्या या किस ने दोघांचे लग्न मोडले. हे दृश्य पाहून अमिताभच्या कुटूंबाच्या भावना उडून गेल्या. अभिषेकलाही यावर विश्वास बसला नाही. जी राणी मुखर्जी अभिषेकच्या घराची आवडती होती. ती सगळ्यांना खतकायला लागली. अभिषेकच्या घरातील लोक राणीपासून अंतर वाढवू लागले.

या चित्रपटासाठी करीना कपूर दिग्दर्शक संजय लीला भन्साळी ची पहिली पसंती होती. करीनामुळे अबिताभने हा चित्रपट करण्यास नकार दिला. नंतर संजय लीलाने करिनाच्या जागी राणी ला घेतल. अन्यथा या सुपरहिट चित्रपटाचे नाव करीना असे ठेवले गेले असते. कपूर कुटुंब आणि बच्चन कुटुंबातील हे अंतर अभिषेकमुळेे आले.

खरंच करिश्मा कपूर आणि अभिषेक बच्चन लग्न करणार होते लग्न करण्यापूर्वीच त्यांची एंगेजमेंट ब्रेक झाली होती. तेव्हापासून या दोन कुटुंबात वाद सुरू आहेत. हा चित्रपट करण्यापूर्वीही राणीने बर्‍याच वेळा विचार केला. त्या पात्राबद्दल ती खूप विचार करत होती. नंतर भन्साळीशी बोलल्यानंतर त्यांनी चित्रपटाला होकार दिला. या चित्रपटासाठी दिलीपकुमारकडूनही तिला प्रशंसा मिळाल्याचे राणीने एकदा सांगितले होते. राणी म्हणाली होती, दिलीपकुमार सारख्या महान अभिनेत्याकडून कामाबद्दल कौतुक करणे ही माझ्यासाठी चांगली गोष्ट होती.

Leave a Reply

Your email address will not be published.