ओठांना गुलाबी व मुलायम करण्यासाठी अजमावा हे घरगुती उपाय, 2 दिवसातच होतील ओठ गुलाबी!!

प्रत्येकाला गुलाबी ओठ हवे आहेत आणि लोक ओठ गुलाबी बनविण्यासाठी अनेक प्रकारच्या उत्पादनांचा वापर करतात. परंतु यानंतरही त्यांचे ओठ गुलाबी होत नाहीत. जर आपले ओठ देखील काळे आहेत आणि आपण त्यांना गुलाबी करू इच्छित असाल तर बाजारात भेटणारे लिप बाम आणि स्क्रब वापरण्याऐवजी आपण खाली नमूद केलेले स्क्रब वापरावे. आपण हे स्क्रब घरी सहजपणे बनवू शकता आणि हे स्क्रब ओठांवर लावण्यामुळे ओठ खूप मऊ आणि गुलाबी होतील.

बीट– बीट हे आरोग्यासाठी फायदेशीर मानले जाते आणि ते खाल्ल्याने शरीरातील रक्त कमी होत नाही. बीटचा रंग गुलाबी असतो आणि ओठांवर लावल्यास ओठ नैसर्गिक पद्धतीने गुलाबी बनू शकतात. बीट सुकवून घ्या आणि स्क्रब करा आणि दररोज हे स्क्रब आपल्या ओठांवर लावा. हे स्क्रब ओठांवर लावण्याने ओठ गुलाबी होतील.

याप्रमाणे स्क्रब तयार करा– आपण बीट कापून धुवा आणि काही दिवस उन्हात ठेवा. जेव्हा ते चांगले वाळल तेंव्हा त्याची पावडर तयार करा. यानंतर खडबडीत साखर बारीक करून त्यात ही पावडर मिसळा. हे स्क्रब बॉक्समध्ये बंद करा. जेव्हा आपण हे स्क्रब वापराल तेव्हा त्यात ग्लिसरीन घाला आणि ओठांवर लावा व हलक्या हातांनी हा स्क्रब दोन मिनिट ओठांवर चोळा आणि नंतर पाण्याच्या मदतीने स्वच्छ करा. आपण ते स्वच्छ करताच आपल्या ओठांवर गुलाबीपणा येईल, जो अधिक लांब काळासाठी असेल.

तांदूळ– तांदळाच्या मदतीने देखील ओठाचा काळेपणा दूर केला जाऊ शकतात. तुम्ही थोडे तांदूळ घ्या आणि त्यांना बारीक करा. मग आपण त्यात व्हॅसलीन घाला आणि स्क्रब तयार करा. या स्क्रबला ओठांवर 3 मिनिटे चोळा. असे केल्याने ओठांवर साचलेला काळेपणा नाहीसा होईल आणि ओठ चमकू लागतील आणि खूप मऊ होतील.

गुलाब– आपण काही गुलाबाचे फुले घ्या आणि त्यांची पाने तोडून घ्या. नंतर ही पाने धुवून उन्हात वाळवा. जेव्हा ही पाने चांगली वळतील तेेव्हा ती बारीक करा. यानंतर, आपण थोडी साखर बारीक करून त्यामध्ये गुलाबाच्या पानाची पाउडर मिक्स करा. या मिश्रणात थोडासा मध घालून स्क्रब तयार करा आणि हलक्या हातांनी आपल्या ओठांवर हे स्क्रब चोळा. या स्क्रबचा वापर केल्याने ओठ हिवाळ्यामध्ये क्रॅक होत नाहीत आणि त्यांचा काळेपणा देखील दूर होतो.

वर सांगितलेल्या गोष्टी व्यतिरिक्त तुम्ही झोपण्यापूर्वी प्रत्येक रात्री आपल्या ओठांवर बदाम तेल देखील लावावे. बदाम तेलात व्हिटॅमिन ई असते, ज्यामुळे त्वचा पांढरी होते आणि ओठांची त्वचाही मऊ होते.

Enews Marathi वरील लेखाची पुष्टी करत नाही, अमलात आणण्या पूर्वी तज्ज्ञांचा सल्ला घ्यावा.

Leave a Reply

Your email address will not be published.