मजबूत व लांब केसांसाठी करा हा घरगुती उपाय,एका महिन्यातच वाढतील केस!!

केस मजबूत आणि दाट होण्यासाठी आपण विविध प्रकारचे शैम्पू वापरतो. परंतु तरीही आपले केस मजबूत आणि दाट होत नाहीत. जर केसांची योग्यप्रकारे काळजी घेतली आणि त्यावर मध लावला तर केस सहज दाट आणि मजबूत बनू शकतात. मजबूत केस होण्यासाठी, आपण आठवड्यातून फक्त एकदा मधा चा प्रयोग करा. मधा च्या मदतीने, आपण आपले केस मुळापासून अधिक मजबूत, लांब आणि दाट व सक्षम करू शकता.

मधाच्या मदतीने मजबूत आणि दाट केस करा.

ज्या लोकांचे केस निर्जीव आहेत आणि सहजपणे तुटतात त्यांनी केसांवर ऑलिव ऑयल आणि मधाचा हेयर मास्क लावावा. या दोन्ही गोष्टी एकत्र केसांवर लावल्याने केस मुळापासून अधिक मजबूत होतात. एका कटोरी मधे मध आणि ऑलिव्ह तेल घ्या आणि चांगले मिसला. यानंतर हे मिश्रण किंचित गरम करा आणि ते आपल्या केसांवर चांगले लावा. हे हेयर मास्क अर्धा तास केसांवर ठेवा. जेव्हा ते कोरडे होईल तेव्हा कोमट पाण्याच्या मदतीने केस धुवा. हे हेयर मास्क लावल्याने केस चमकतील आणि केस मुळापासून अधिक मजबूत होतील.

केळी आणि मधचा हेयर मास्क.
ग्राइंडरमध्ये केळी बारीक करा. बारीक करताना त्यात थोडे दूध टाका. केळीची पातळ पेस्ट तयार करा आणि या पेस्टमध्ये मध मिक्स करा. हा हेयर मास्क केसांवर लावा आणि जेव्हा कोरड होईल तेव्हा केस शैम्पूच्या सहाय्याने धुवा. हा हेयर मास्क केसांवर लावल्याने केस मुळांपासून मजबूत होतात.

लिंबू आणि मधचा हेयर मास्क.
रशी असल्याने केस गळू लागतात आणि मुळांपासून खूप कमकुवत होतात. जेव्हा आपण रशी असाल, तेव्हा मधात दोन लिंबाचा रस घ्या आणि कापसच्या मदतीने हे मिश्रण केसांवर लावा. हे हेयर मास्क केसांवर लावल्याने, रशी निघूून जाईल आणि केस गळणे थांबतील आणि तुम्हाला दाट केस येतील.

दही आणि मध हेयर मास्क.
एक वाटी दह्यात मध मिसळून हेअर मास्क तयार करा. हे हेअर मास्क केसांवर योग्य प्रकारे लावा आणि कोरडे झाल्यानंतर केस धुण्यासाठी शैम्पूच्या सहाय्याने स्वच्छ करा. आठवड्यातून एकदा दही आणि मधचा हेयर मास्क लावल्यास केस लांब होतात आणि दाट होतात. आपली इच्छा असल्यास आपण या हेयर मास्कच्या आत ऑलिव्ह तेल देखील घालू शकता.

Leave a Reply

Your email address will not be published.