दुधामध्ये फक्त ही गोष्ट टाकून पिल्याने येईल तरुणपणाचा तरतरता अनुभव!!होतील असंख्य फायदे…

आपल्या सर्वांना माहित आहे की दूध पिणे आरोग्यासाठी किती फायदेशीर आहे. लहानांपासून हे वडीलधार्यापर्यंत प्रत्येकाने दुधाचे सेवन केले पाहिजे. शरीरातील कॅल्शियमचे प्रमाण पूर्ण करण्यात दूध आपल्याला मदत करते. जर शरीरात बरेच कॅल्शियम असेल तर मानवांची हाडे देखील मजबूत राहतील. दररोज फक्त एक ग्लास दूध आपल्याला निरोगी ठेवण्यात मदत करू शकते. परंतु जर तुम्ही दुधात डिंक कतीरा मिसळून पीत असाल तर ते अधिक फायद्याचे मानले जाते.

डिंक कटिराला इंग्रजीमध्ये Tragacanth Gum म्हणून ओळखले जाते.ही एक औषधि वनस्पति आहे ज्याला चव किंवा गंध नाही. हे एक चव नसलेला, गंधहीन, चिपचिपा आणि पाण्यात विरघळणारा नैसर्गिक डिंक आहे. हा पिवळ्या आणि पांढर्‍या रंगात आढलतो.या झाडापासून निघालेल्या कोरड्या डिंका पासून बनवलेल्या डिंक कटिरामध्ये बरीच महत्त्वपूर्ण पोषक द्रव्ये आढळतात. असे म्हणतात की हे दुधात मिसळण्याने आपण अनेक प्रकारच्या आरोग्याच्या समस्यांपासून मुक्त होऊ शकता आणि बराच काळ निरोगी आणि तरूण राहू शकता. तर मग जाणून घेऊया दुधात डिंक कटिराा मिसळूून पिण्याच्या 7 फायद्यांविषयी.

डिंक कटिराचे 7 आश्चर्यकारक फायदे.
जर दररोज दुधात डिंक कटिरा मिसळून पिले तर ते आपल्या शारीरिक आणि मानसिक आरोग्यासाठी फायदेशीर मानले जाते. यामुळे दोन्ही प्रकारच्या क्षमता वाढविण्यात मदत होते. यामुळे थकवा दूर होतो.

जर तुम्हाला कमी झोप येत असेल किंवा जर तुम्ही मुळीच झोपत नसाल तर रात्री कोमट दुधात डिंक कटिरा मिसळून प्या. असे केल्याने झोपही चांगली येेेते आणि आराम ही मिळतो.

पचन संस्था सुरळीत ठेवण्यासाठी दुधामध्ये डिंक कटिरा मिसळून प्यावे हा उपाय चांगला आहे. यातून बद्धकोष्ठतेची समस्याही दूर होते.प्रथिने आणि कॅल्शियम व्यतिरिक्त आपल्याला दुधामधून इतर आवश्यक पोषक पदार्थ देखील मिळतात. डिंक कटिरा आपली प्रतिकारशक्ती वाढविण्यात मदत करते. जर दोन्ही मिक्स केले तर ते आरोग्यासाठी एक उत्तम पर्याय ठरू शकते.

दुधात डिंक कटिरा मिसळून पिण्यामुळे ताणतणाव देखील कमी होतो. तणाव कमी करण्याचा हा एक उत्तम मार्ग मानला जातो. याशिवाय हलक्या कोमट दुधात डिंक कटिरा प्यायल्याने प्रजनन क्षमता वाढते आणि शुक्राणूंची संख्या वाढते.डिंक कटिरामध्ये भरपूर प्रमाणात प्रथिने आणि फॉलिक एसिड असतात जे आपल्याला शरीरात असलेले रक्त घट करण्यास मदत करते. हे शरीरातील रक्ताची कमतरता दूर करते.जर तुम्ही मेंहदीचे फूल डिंक कटिराबरोबर बारीक करून दुधात मिसळून पिण्यामुळे डोकेदुखीचा त्रास दूर होईल.

Enews Marathi वरील लेखाची पुष्टी करत नाही, अमलात आणण्या पूर्वी तज्ज्ञांचा सल्ला घ्यावा.

Leave a Reply

Your email address will not be published.