रे’प सिन शूट करताना प्रचंड घाबरली होती अभिनेत्री माधुरी दीक्षित,कट म्हणल्यावरही केली होती खलनायकाने जबरदस्ती….

हिंदी चित्रपटसृष्टीला १०० हून अधिक वर्षे झाली आहेत. आणि १०० वर्षांहून अधिक इतिहासात अशा असंख्य कथा आहेत. ज्या हिंदी सिनेमाच्या इतिहासात नोंदल्या गेल्या आहेत. काही कथा बर्‍याच रंजक आहेत, परंतु काही कथा अजूनही कलाकार आणि प्रेक्षकांच्या समस्या उभ्या करतात. येथे आज असाच एक किस्सा सांगणार आहेत, जो तुम्ही पडद्यावर पाहिला असेल पण त्यामागील वेदनादायक कहाणी तुम्हाला कदाचित ठाऊक असेल. हा किस्सा बॉलिवूडची धक-धक गर्ल माधुरी दीक्षित आणि सुपरफेमस विलेन रंजीत संबंधित आहे.

1989 ची गोष्ट आहे जेव्हा ‘प्रेम प्रतीज्ञा’ हा चित्रपट बनला होता. या चित्रपटामध्ये माधुरी दीक्षित मुख्य भूमिकेत होती आणि तीच्यासोबत मिथुन चक्रवर्ती, विनोद मेहरा आणि रणजीत हे खलनायक म्हणून होते. त्या काळातील फेमस विलेन रणजित असायचा, त्याचे नाव ऐकूनच हीरोइनें घाबरायची. या चित्रपटाच्या वेळी माधुरी दीक्षित स्वत: उद्योगात प्रस्थापित करण्यासाठी परिश्रम घेत होती आणि माधुरीला चित्रपटात रे’प सीन करावा लागला.

आजच्या युगात जसा इं’टीमेट सीन चित्रपटांमध्ये टाकला जातो तसाच त्या दिवसांतही निर्माते चित्रपट हिट करण्यासाठी रे’प सीन करत असत. जेव्हा याविषयी दिग्दर्शक माधुरीशी बोल्ला तेव्हा ती खूप घाबरली. पण कथा पाहिल्यानंतर तिने मान्य केले कारण कथेत रे’प सीन आवश्यक होता आणि माधुरी दीक्षितने हे करण्यास सहमती दिली.

रणजितची प्रतिमा भ’यानक ख’लनायकाची असल्याने माधुरीला हा सीन कसा असेल हे समजू शकले नाही. कुठेतरी माधुरी हे दृश्य करायला घाबरत होती, परंतु तिने स्वत: ला तयार केले आणि जेव्हा हा सीन शूट झाला तेव्हा माधुरी खुप घाबरली होती. म्हणतात की शूटच्या सीननंतर माधुरीने अभिनेता रणजितला ध’मकी दिली होती आणि म्हानाली की मला पुन्हा हात लावायचा प्रयत्न करू नको.

वास्तविक, माध्यमांच्या वृत्तानुसार, माधुरीने नकार देऊनही अभिनेत्याने तिला सीनमध्ये जबरदस्ती केली होती आणि स्क्रिप्टपेक्षा जास्त रिएक्ट करत होता. परिस्थिती अशी होती की, रणजितच्या धक्क्यामुळे माधुरीला त्रास होऊ लागला आणि त्यानंतर माधुरीने स्वतः तिच्या ताकतीने रणजीत ला तिच्या अंगावरुन बाजुला केले. असे म्हणतात की कट बोलल्यानंतरही रणजितने माधुरी सोडल नव्हत आणि मर्यादा ओलांडण्यास सुरुवात केली होती.

याकरना मुळे माधुरीने रागाने त्याला चे’तावणी दिली की पुन्हा तिला स्पर्श करु नको. 80 च्या दशकाची ही घटना म्हणजे माधुरीला अजूनही आठवते पण चित्रपटांमध्ये ब’ला”त्कारा ची दृश्ये करणारी माधुरी एकमेव अभिनेत्री नाही. खुद्द रणजितने आपल्या अभिनय कारकीर्दीत ब’ला”त्का’राचे 300 हून अधिक दृश्य केले आहेत.

Leave a Reply

Your email address will not be published.