चेहऱ्यावरील सुरकुत्या मिटवण्यास एकदम कारगर आहे ही फळभाजी, फेसपॅक लावून मिळेल तारुण्यातील सौंदर्य!!

भोपळा एक प्रकारची भाजी आहे जी आरोग्यासाठी चांगली मानली जाते. भोपळ्या मधे मोठ्या प्रमाणात व्हिटॅमिन सी आणि बीटा कॅरोटीन असते आणि त्याच्या मदतीने सुंदर त्वचा देखील होऊ शकते. होय, भोपळ्याची पेस्ट चेहर्‍यावर लावण्याने चेहरा चमकदार व मऊ होतो. वास्तविक, भोपळामध्ये कोलेजन नावाचा घटक असतो जो त्वचेसाठी फायदेशीर असतो आणि या घटकांमध्ये अँटी-एजिंग गुणधर्म असतात. भोपळा विविध सौंदर्य उत्पादने तयार करण्यासाठी देखील वापरला जातो. म्हणूनच आपण आपल्या तोंडावर भोपळ्या चा एक फॅस पेक लावला पाहिजे.

मृत पेशी दूर करते.
त्वचेच्या मृत पेशी दूर करण्यास भोपळा खूप प्रभावी आहे. ते लावल्याने मृत त्वचा साफ होते. वास्तविक भोपळ्यामध्ये अल्फा हायड्रोक्सी एसिड असते व ते मृत पेशी दूर करण्यासाठी कार्य करते. इतकेच नाही तर अल्फा हायड्रोक्सी एसिड पेशींच्या पुनरुत्पादनास मदत करते आणि भोपळ्या चा फेस पॅक वापरल्यास त्वचेला चमक येते.

अशा प्रकारे भोपळ्याचा फेस पॅक तयार करतात.
भोपळा चांगला बारीक करून त्यात दूध आणि मध मिसळून पेस्ट बनवा. ही पेस्ट थोडावेळ सोडा. 10 मिनिटानंतर ही पेस्ट चेहर्‍यावर लावा. जेव्हा ते चांगले सुुुकल तेव्हा ते पाण्याच्या मदतीने चेहरा स्वच्छ करा.

चेहर्यावरील सुरकुत्या स्वच्छ करते.
भोपळा फेस पॅक लावून चेहर्‍यावरील सुरकुत्यादेखील साफ केल्या जातात. चेहर्यावर सुरकुत्या असल्यास आठवड्यातून एकदा भोपळ्याचा फेस पॅक लावा. वास्तविक, भोपळ्यामद्ये व्हिटॅमिन सी असते. जे चेहर्यावरील सुरकुत्या दूर करण्यासाठी कार्य करतो.

अशा प्रकारे भोपळ्याचा फेस पॅक तयार करा.
सुरकुत्या दूर करण्यासाठी भोपळ्याच्या बिया बारीक करून तोंडावर लावा. भोपळ्याच्या बिया चेहऱ्यावर लावल्यास सुरकुत्या साफ होतील. याशिवाय आपण भोपळ्याच्या बिया दळवून त्यामध्ये थोडेसे कच्चे दूध घालून फॅस पेक देखील तयार करू शकता. हा फॅस पेक लावल्याने सुरकुत्या देखील दूर होतात आणि चेहरा अधिक तरुण दिसतो.

तेलकट त्वचेपासून मुक्तता मिळवा.
तेलकट त्वचा असलेल्या लोकांनी भोपळ्याचा फेस पॅक नक्कीच लावावा. भोपळ्याचा फेस पॅक लावल्याने तेलकट त्वचेपासून मुक्तता मिळते. वास्तविक भोपळ्यामधे जस्त आणि सेलेनियम असते, जे त्वचेवरील तेल स्वच्छ करण्यास मदत करते.

अशा प्रकारे भोपळ्याचा फेस पॅक तयार करा.
भोपळा बारीक वाटून पेस्ट बनवा. या पेस्टमध्ये थोडे दही घाला आणि चेहऱ्यावर लावा. हीीपेस्टट आठवड्यातून दोनदा चेहऱ्यावर लावल्यास तेलकट त्वचेपासून मुक्तता मिळते.

Enews Marathi वरील लेखाची पुष्टी करत नाही, अमलात आणण्या पूर्वी तज्ज्ञांचा सल्ला घ्यावा.

Leave a Reply

Your email address will not be published.