कमी वयातच पडत असेल टक्कल तर त्वरित करा हे घरगुती उपाय,केस गळणे थांबेल.

केस गळतीच्या समस्येमुळे बरेच लोक त्रस्त राहतात आणि मग टक्कल पडते. स्त्रियांपेक्षा पुरुषांना टक्कल पडण्याची शक्यता जास्त असते. डॉक्टरांच्या मते दररोज 100 केस गळणे सामान्य आहे. परंतु ज्या लोकांचे दररोज 100 हून अधिक केस गळतात ते टक्कल पडण्याचे बळी होतात. म्हणून, जर एका दिवसात 100 हून अधिक केस गळत असतील तर या समस्येकडे दुर्लक्ष करू नका आणि खाली दिलेली उपाययोजना करा. या घरगुती उपचारांच्या मदतीने केस गळणे थांबेल आणि आपण टक्कल पडण्याच्या बळी पडणार नाहीत.

हे घरगुती उपाय टक्कल पडण्यापासून मदत करतील.

एरंडेल आणि ऑलिव्ह तेल- एरंडेल आणि ऑलिव तेल केसांसाठी उत्तम मानले जाते. हे दोन्ही तेल एकत्रितपणे केसांवर लावल्यास केस गळणे थांबते आणि केस मुळांपासून मजबूत होतात. म्हणून, ज्या लोकांचे केस खूप गळतात त्यांनी आठवड्यातून चार दिवस हे तेल लावावे. हे तेल लावल्याने एका महिन्यातच आपले केस गळणे थांबतील.

त्रिफळा चूर्ण– त्रिफळा पावडर सेवन केल्यास केसांच्या आरोग्यावर चांगला परिणाम होतो आणि केस गळणे थांबते. केस गळत असल्यास तुम्ही दररोज सकाळी रिकाम्या पोटी मधात त्रिफळा पावडर मिसळाा व सेवन करा. त्रिफळा पावडर आणि मध एकत्रित सेवन केल्यास केस गळणे थाबते.

कांद्याचा रस– कांद्याचा रस केसांवर लावल्याने केसांची वाढ चांगली होते आणि केसही मजबूत होतात. तर आपण आपल्या केसांवर कांद्याचा रस देखील लावू शकता. वास्तविक, कांद्याचा रस केसांना पोषण देण्याचे काम करते. याशिवाय कांद्याचे सेवन केल्याने केस गळणे थांबते आणि नवीन केस उगण्यास मदत होते.

अशा प्रकारे कांद्याचा रस तयार करा– कांदा मिक्सरमध्ये बारीक करून घ्या. या रसात थोडे तेल घालून रुुई च्या मदतीने हा रस केसांवर चांगला लावा. जेव्हा हा रस चांगला सुुकेल तेव्हा पाण्याच्या मदतीने केस धुवा. आपण हा उपाय आठवड्यातून तीन दिवस करावा.

मोहरीचे तेल- मोहरीचे तेल केसांना देखील प्रभावी मानले जाते आणि दररोज हे तेल केसांना लावल्यास केस गळणे थांबते. म्हणून, ज्या लोकांचे केस खूप गळतात त्यांनी, दररोज या तेलाने त्यांच्या डोक्याचा मसाज करावा.

बीन्स खा- बीन्स खाल्ल्याने केस गळणे दूर होते आणि नवीन केस उगन्यास मदत होते. केस गळल्यास आपण आपल्या आहारात बीन्सचा समावेश करा आणि आठवड्यातून चार दिवस ही भाजी खा. बीन्सच्या व्यतिरिक्त आपण आपल्या आहारात लोहायुक्त पदार्थ देखील समाविष्ट केल्या पाहिजेत. कारण शरीरात लोहाची कमतरता मुळे देखील केस गळू शकतात.

Enews Marathi वरील लेखाची पुष्टी करत नाही, अमलात आणण्या पूर्वी तज्ज्ञांचा सल्ला घ्यावा.

Leave a Reply

Your email address will not be published.