या आजारांवर अत्यंत प्रभावी आहे हिंग, हे आहेत हिंगाचे चमत्कारिक फायदे!!

हींगाचा वास खूप तीव्र असतो आणि त्यास अन्नामध्ये टाकल्यामुळे अन्नाची चव वाढते. तसेच आरोग्यासाठी खासकरुन पोटासाठी हिंग खूप चमत्कारी मानली जाते. हिंगाचे पाणी पिल्याने शरीराला अनेक फायदे मिळतात. त्याचबरोबर हिंग पाणी पिण्याचे कोणते फायदे शरीराला मिळतात जाणून घेऊ.

हिंग पाणी पिण्याचे फायदे.

कप दूर करा.
कप झाल्यावर हिंग पाणी प्या. हिंग पाणी पिल्याने कप दूर होतो. कप झाल्यावर एक ग्लास कोमट पाण्यात थोडी हिंग पावडर मिसळा आणि रात्री झोपायच्या आधी हे पाणी प्या. हे पाणी प्यायल्यामुळे कप ची समस्या दूर होईल आणि सकाळपर्यंत पोट साफ होईल.

भूक न लागण्याची समस्या.
ज्या लोकांना जास्त भूक लागत नाही त्यांनी हिंग पाणी प्यावे. हिंग पाणी पिऊन भूक न लागण्याची समस्या दूर होते. हिंग पाण्याशिवाय तुमची इच्छा असेल तर तुम्ही हिंगात तूूप टाकूून खाऊ शकता. हे खाल्ल्याने भुकीची समस्याही दूर होते.

जखम दुरुस्त करते.
जखम झाल्यास जखमेवर हिंग लावा. हिंग पेस्ट किंवा हिंगाचे पाणी जखमेवर लावल्यास जखम बरी होते. हिंगाची पेस्ट तयार करण्यासाठी, तुपात हींग पावडर मिक्स करा, आणि ही पेस्ट जखमेवर लावा.

कान दुखणे दूर करते.
जेव्हा कान दुखत असेल तेव्हा तेलात थोडे हिंग टाका व ते गरम करा आणि रुईच्या मदतीने कानात घाला. दिवसात तीन वेळा कानात हिंग टाकल्यास वेदना कमी होतात आणि वेदना पासून आराम मिळतो.

कैविटी दूर करते.
दातांची कैविटी दूर करण्यासही हिंग मदत करते. कैविटी झाल्यास हिंग पाण्याने गुळण्या करा. हिंग पाण्याने गुळण्या केल्यास दात कैविटी पासून मुक्त होतात. जंत किंवा दातदुखीच्या बाबतीत, आपण बाधित दातखाली थोडे हिंग दाबूून ठेवा. हा उपाय केल्यास दाततील जंत बाहेर येईल व वेदनाही दूर होतील.

पोटातील वेदना दूर करते.
हींग पाणी पिल्यास पोटदुखी दूर होते. त्याचबरोबर लहान मुलाचे पोट दुखत असल्यास हिंग, गावरान तूपात मिक्स करा आणि मुलाच्या पोटावर लावा. असे केल्याने मुलाच्या पोटातील वेदना त्वरित दूर होतील.

गॅस मुक्त करते.
पोटात गॅसची समस्या असल्यास, हिंग पाणी पिल्यास गॅसपासून आराम मिळतो. पोटात गॅस झाला की अर्धा ग्लास कोमट पाण्यात थोडी हिंग पावडर टाकून हे पाणी प्या. गॅसची समस्या दूर होईल. तथापि, आपण हे देखील लक्षात ठेवले पाहिजे की हींग खाल्ल्याने पोट खराब होऊ शकते. म्हणून जास्त प्रमाणात हिंग खाऊ नका.

Enews Marathi वरील लेखाची पुष्टी करत नाही, अमलात आणण्या पूर्वी तज्ज्ञांचा सल्ला घ्यावा.

Leave a Reply

Your email address will not be published.