नुकतेच लग्न झालेल्या जोडप्यानी सुरुवातीच्या काळात घेतली पाहिजे या गोष्टींची काळजी, होतो सुखी संसार !!

लग्नानंतर सर्व काही खूप बदलते. लग्नाच्या सुरुवातीच्या काळात, पती-पत्नीने एकमेकांना चांगले ओळखणे आणि समजून घेणे फार महत्वाचे आहे. आपण सुरुवातीस स्वत: मध्येच अडकून राहिल्यास भविष्यात याचे संबंध खूप कठीण होतील. आपण आणि आपल्या जोडीदाराच्या दरम्यान दिवसेन दिवस जर गैरसमज होत असतील, त्यामुळे आपल्या नात्यात अडचणी येतात. म्हणून सुरुवातीला नाती खूप जपून ठेवा.

तुम्ही दोघे एकमेकांशी बोला.आणि प्रत्येक विषयावर बोला. आपल्या जोडीदारास कशात आवड आहे हे समजून घेण्याचा प्रयत्न करा, आपण त्याविषयी जास्त चर्चा करू करा. तुम्हा दोघंनाही काय आवडते आणि काय आवडत नाही हे जाणून घेण्याचा प्रयत्न करा. एकमेकांसमोर गप्प बसू नका. त्यामुळे आपल्या लोकांमध्ये एक विचित्र शांतता येईल, अशा परिस्थितीतून बाहेर पडणे आपल्यासाठी अधिक कठीण होईल.

आपल्या दोघांच्यांही समान सवयी असणे आवश्यक नाही. अशा परिस्थितीत, आपल्या जोडीदारास आवडत नसेल तर आपण त्याच्याशी त्याबद्दल प्रेमाने बोलावे आणि जर ती सवय आपल्याला इजा पोहोचवित नाही तर फक्त आपल्याशी जुळत नाही तर जास्त वाद घालू नका.आपण दोघांनाही एकमेकांच्या सवयी समजतील आणि त्यानंतरच आपल्यात चांगले समन्वय एतील. जेव्हा आपण एकमेकास समजुन घ्याल,तेव्हा आपण सवय बदलण्याचा प्रयत्न करू शकता.

सुरुवातीच्या काळात आपल्या दोघांसाठी सर्व काही भिन्न असते, म्हणून आपण दोघे त्यानुसार एडजस्ट करा. आपल्याला बर्‍याच गोष्टी वितरित करायच्या असल्यास, हट्टीपणाचा आग्रह करू नका. आपला संसार एकत्र सजवा. जर ते दोघे पुढे राहिले आणि एकमेकांना गोष्टी सोप्या करण्याचा प्रयत्न केला तर आपले हे नाते मजबूत होईल.

नवीन लग्न असल्यास, सुरुवातीपासूनच नात्यामधे कंटाळा येऊ देऊ नका. एकमेकांना खास वाटल अस करा. खास वाटावे म्हणून एकमेकांवर जास्त खर्च करण्याची गरज नाही. आपण छोट्या छोट्या गोष्टी करून आपल्या जोडीदारास आनंदित करू शकता. उदाहरणार्थ, ऑफिसमध्ये जाताना आणि परत येताना आपले प्रेम व्यक्त करा जेणेकरून आपल्या जोडीदारास दिवसभर चांगले वाटेल.

Leave a Reply

Your email address will not be published.