लठ्ठपणा होईल काही दिवसातच दूर,फक्त घरी लावलेल्या या वनस्पतीचे एक पान दररोजच्या चहामध्ये टाकून प्या!!

लठ्ठपणा हा रोगाचा एक प्रकार आहे आणि यामुळे इतर प्रकारचे आजार होण्याचा धोका मोठ्या प्रमाणात असतो. म्हणून वजन नियंत्रित ठेवणे खूप महत्वाचे आहे. जेव्हा तुमचे वजन जास्त असेल तेव्हा आपल्या आहाराकडे विशेष लक्ष द्या आणि योगासने करा. याशिवाय रोज तुळशी चहा पिणे देखील फायदेशीर ठरते. तुळशी चा चहा पिल्याने वजन कमी होण्यास मदत होते.

वास्तविक तुळशी ही एक औषधी वनस्पती मानली जाते आणि या वनस्पतीच्या सहाय्याने बर्‍याच रोगांचे निराकरण करता येते. सर्दी, ताप, खोकला आणि घसा खवखलेला असताना लोक सहसा तुळशीची पाने खातात. परंतु तुळशीच्या मदतीने या आजारांशिवाय वजनही कमी करता येते आणि तुळशी वजन कमी करण्यास प्रभावी ठरते.

अशा प्रकारे वजन कमी करते.
वजन कमी करण्यात तुळशी कशी उपयुक्त आहे याबद्दल आपण विचार करत असल. वास्तविक, तुळशीच्या पानांमध्ये असे घटक आढळतात, ज्यामुळे मेटाबॉलिज्म द्रुतगतीने कमी होण्यास मदत होते आणि या प्रकारात केलरी जळतात. इतकेच नाही तर तुळस चहा पिण्यामुळे शरीरात असलेले विषारी पदार्थ शरीरातून बाहेर पडतात आणि शरीरात ताकत येते.

जर आपण आपले वजन कमी करण्यात गुंतलेले असाल तर आपल्या आहारात तुळस घ्या. त्याच बरोबर, तुळशी चहा कसा बनविला जातो याची माहिती खालीलप्रमाणे आहे.

पहिला मार्ग.
तुळसची काही पाने बारीक करून एक कप पाण्यात ठेवून हे पाणी रात्रभर ठेवा. सकाळी या पाण्यात लिंबाचा रस आणि मध मिसळा आणि ते प्या. आपण इच्छित असल्यास, आपण त्यात पुदीना देखील मिळवू शकता. हा चहा सकाळी रिक्त पोटात प्या.

दुसरा मार्ग.
दुसर्‍या मार्गाने, एक ग्लास पाणी गरम करण्यासाठी, ते गॅसवर ठेवा आणि या पाण्यात 4-5 तुळशीची पाने घाला. हे पाणी चांगले उकळा. नंतर ते गाळा आणि त्यात थोडा मध घाला. तुळशी चहा तयार आहे. आपण कधीही या चहाचे सेवन करू शकता.

तुळशी च्या चहाचे इतर फायदे.
वजन कमी करण्याव्यतिरिक्त, तुळस चहा पिण्याचे अधिक फायदे आहेत जे असे आहेत-

1.तुळशीचा चहा दररोज पिल्याने, पाचक प्रणाली योग्य प्रकारे कार्य करते आणि पोट खराब होत नाही.2.तुळशी चहा शरीरातील बॅक्टेरिया काढून टाकण्यास मदत करते.

3.ज्या लोकांना मुरुमांचा त्रास आहे, त्यांनी हा चहा नक्कीच प्यावा. हा चहा पिण्यामुळे मुरुमांपासून आराम मिळतो.4.घशात खवखवा असल्यास तुळशीचा चहा पिणे फायदेशीर ठरते आणि हा चहा प्यायल्याने खवखवा कमी होते.5.तुळस चहा पिण्यामुळे सर्दी होत नाही. हिवाळ्याच्या हंगामात हा चहा प्या.

Enews Marathi वरील लेखाची पुष्टी करत नाही, अमलात आणण्या पूर्वी तज्ज्ञांचा सल्ला घ्यावा.

Leave a Reply

Your email address will not be published.