गर्भवती महिलांसाठी वरदान आहेत हे पदार्थ, खाल्ल्याने जन्माला आलेले मूल हुशार आणि चपळ बनते!!

गर्भवती महिला आरोग्याची खूप काळजी घेतात. जेणेकरून त्यांची मुले खूप चांगल्या प्रकारे जन्माला येतील. गर्भधारणा झाल्यापासून महिलांना त्यांच्या आहाराकडे विशेष लक्ष द्यावे लागते. यासह, जीवनसत्त्वे संबंधित अनेक गोळ्या देखील खाव्या लागतात. एका अहवालानुसार, आपल्या देशात दरवर्षी 70 लाख महिला गर्भवती आहेत आणि अधिक महिलांना कमी रक्त असल्याचे दिसूून आलेे आहे. ज्याचा मुलाच्या आरोग्यावर वाईट परिणाम होतो. जेव्हा एखादी स्त्री गर्भवती होते, तेव्हा तिला डॉक्टरांनी फोलिक एसिड ची गोळी दिली जाते. फॉलिक एसिड ची गोळी खाल्ल्यास अशक्तपणा दूर होतो.

गर्भवती स्त्रिया नेहमीच अशी इच्छा बाळगतात की त्यांचे बाळ मानसिकदृष्ट्या निरोगी, वेगवान आणि बुद्धिमान असेल. सुज्ञ मुलासाठी होण्यासाठी गर्भवती महिलांनी आपल्या आहारात खाली नमूद केलेल्या गोष्टी समाविष्ट केल्या पाहिजेत. आपल्या आहारात या गोष्टींचा समावेश केल्यास मुलाचा मेंदू चांगला विकसित होतो आणि हुशार मूल जन्माला येते.

अक्रोड खा.
गर्भवती झाल्यानंतर स्त्रियांनी अक्रोड खावे. अक्रोड खाल्ल्याने मुलाचा मेंदू चांगला विकसित होतो. झोपेच्या आधी दररोज अक्रोड पाण्यात भिजवा आणि सकाळी हे अक्रोड खा. त्याच वेळी 8 व्या महिन्यात दुधामध्ये अक्रोड घालून खाण्यास प्रारंभ करा. अक्रोडमध्ये आढळणारे घटक मेंदूसाठी चांगले मानले जातात आणि ते खाल्ल्याने मेंदूच्या आरोग्यावर चांगला परिणाम होतो.

मासे
मासे शरीरासाठी चांगले असतात आणि ते खाल्ल्याने, गर्भाशयात वाढणार्‍या मुलाचा मेंदू चांगला विकसित होते. माशाच्या आत भरपूर ओमेगा देखील असतो. जे मेंदूसाठी आवश्यक मानले जाते. म्हणून, गर्भवती महिलांनी आठवड्यातून एकदा माशाचे सेवन करणे आवश्यक आहे.

व्हिटॅमिन बी कॉम्प्लेक्स.
गर्भवती महिलांनी व्हिटॅमिन बी कॉम्प्लेक्सचे सेवन केले पाहिजे. व्हिटॅमिन बी कॉम्प्लेक्स असलेल्या गोष्टी खाण्याने मुलाचे मेंदू तसेच डोळे, जीभ आणि शरीराच्या इतर भागाचा योग्य विकास होतो. टोमॅटो, भात, द्राक्षे, शेंगदाणे आणि इतर गोष्टी व्हिटॅमिन बी कॉम्प्लेक्सचा एक चांगला स्त्रोत मानला जातो. म्हणून या गोष्टी आहारात समाविष्ट केल्या जाऊ पाहिजेत.

हिरव्या पालेभाज्या
हिरव्या पालेभाज्या पोषक द्रव्यांसह समृद्ध असतात आणि या भाज्यांचे सेवन केल्यामुळे, जन्मलेल्या मुलाच्या मेंदूचा आणि मज्जातंतू नलिकाचा विकास योग्य प्रकारे होतो. हिरव्या पालेभाज्यांव्यतिरिक्त सूप पिनेे देखील फायदेशीर आहे.

दूध
गर्भवती महिलांना दिवसातून दोनदा दूध पिण्याचा सल्ला दिला जातो. दूध पिण्याबरोबरच गरोदर स्त्रियान्नी चीज आणि दही खायलाच पाहिजे. या गोष्टी खाल्ल्याने मुलाचा योग्य विकास होतो आणि मुलाचा जन्म चांगलाच होतो. त्याच वेळी, आठव्या महिन्यात,दुधामध्ये मेवे टाकून ते घेतले पाहिजे . असे केल्याने मुुलाला जन्म देताना जास्त त्रास होत नाही.

Enews Marathi वरील लेखाची पुष्टी करत नाही, अमलात आणण्या पूर्वी तज्ज्ञांचा सल्ला घ्यावा.

Leave a Reply

Your email address will not be published.