आपल्या मुलाला ब’-ला’-त्का-‘राचा सिन शूट करताना पाहून या अभिनेत्याच्या आई वडिलांनी काढले होते घरातून बाहेर!!

रणजितची ओळख बॉलीवूडचा प्रसिद्ध ख’लनायक म्हणून आहे. नुकताच तो ‘द कपिल शर्मा’ शोमध्ये आला होता. त्याच्या बरोबर गुलशन ग्रो’व्हर आणि अभिनेत्री बिंदूही दिसली. या शोवरील कपिल शर्माशी झालेल्या संभाषणादरम्यान रणजितने आपल्या वैयक्तिक आयुष्याशी संबंधित अनेक खुलासे केले. ‘शर्मिले’ (1971) चित्रपटातील त्याच्या ब’ला’त्का’राच्या एका दृश्यानंतर घरातील लोक संतप्त झाले आणि त्यांनी त्याला घराबाहेर काढले हे त्याने सांगितले.

‘शर्मिले’ हा रणजितचा डेब्यू फिल्म होता. या चित्रपटात तो राखी, शशी कपूर, अनिता गुहा, नजीर हुसेन आणि इफ्तेखार या कलाकारांसोबत दिसला. त्यावेळी प्रत्येक चित्रपटात ब’ला-त्का-राचा नक्कीच देखावा असायचा.

अशा परिस्थितीत रणजितलाही चित्रपटात विलन बनून राखीवर ब-‘ला-‘त्का’र करावा लागला. या सीनमध्ये त्याने राखीचे केस खेचले, कपडे फाडले आणि ब’ला’त्का’राचे दृश्य तयार केले. हे दृश्य देखील खूप लोकप्रिय होते. मात्र, मुलाने ऑ’नस्क्री’नवर ब’ला’त्का’र केल्याचे पाहून रणजितच्या आई-वडिलांना राग आला.

रणजितच्या कुटुंबियांनी अभिनेत्याला सांगितले की “हे काय काम आहे का?” जर आपल्याला एखादी भूमिका साकारण्याची इच्छा असेल तर एखाद्या मेजर, एयरफोर्स ऑफिसर किंवा डॉक्टर ची कर. तू आपल्या वडिलांचे नाक मोडले. आता आम्ही कोणत्या तोंडाने अमृतसर ला जाऊ. ”रणजितची आईसुद्धा आपल्या मुलावर खूप रागावली होती. ‘मु’लींचे कपडे फा’डले, आद’र लुटा’यचा … तू असं काम करतो ?’

जेव्हा परिस्थिती खूप खराब झाली तेव्हा रणजितने राखीला त्याच्या घरी आणले जेणेकरून ती त्याच्या आई-वडिलांना समजावून सांगल की हा चित्रपटातील एक देखावाच आहे. राखीनेही हे सांगितले, परंतु नाजूक राखी पाहून रणजितच्या कुटुंबातील लोक अधिक चिडले. ते म्हणाले की तू हे सर्व अशा नाजूक मुलीबरोबर केले आहे. तथापि, नंतर त्याच्या पालकांना समजले की ते सर्व फक्त एक अभिनय आहे.

रणजितने आपल्या फिल्मी करिअरमध्ये ब’ला’त्:का’राचे 300 हून अधिक दृश्य केले आहेत. अखेर तो ‘हाऊसफुल 4’ मध्ये दिसला होता. त्याचा सर्वात कठीण ब’ला:त्का’राचा देखावा रीना रॉयसोबत ‘डा’कू और जवान’ मध्ये होता. या चित्रपटात, मंदिराच्या आत, ज’लत्या दि’व्यांभोवती शूट करण्यात आला होता. या दरम्यान रणजितने रीनाच्या अं’गावर रॉ’केल टाकले. हा सीन करताना तो खूप घाबरला होत

Leave a Reply

Your email address will not be published.