फक्त चार आठवडे पाळा तज्ञांनी सांगितला हा घरगुती डाइट प्लान,लठ्ठपणा होईल 1 महिन्यात दूर मिळेल सडपातळ शरीर!!

बर्‍याचदा वजन वाढल्यानंतर, लोक प्रथम डाइट प्लान बदलतात आणि पातळ होण्याच्या डाइट प्लान सुरवात करतात. योग्य आहार घेतल्यास वजनावर परिणाम होतो आणि वजन कमी होते. म्हणून, पातळ शरीर मिळविण्यासाठी, आहार योजना महत्त्वपूर्ण मानली जाते. जे लोक चुकीचा आहार घेतात त्यांचे वजन वाढणे सुरू होते आणि लठ्ठपणा देखील होतो. आपनाल चरबी असल्यास आणि शक्य तितक्या लवकर वजन कमी करू इच्छित असल्यास, या लेखात नमूद केलेले (Weight Loss Diet) फॉलो करा. या आहाराचे अनुसरण केल्यास आपण काही महिन्यांत वजन कमी कराल आणि लठ्ठपणापासून मुक्त व्हाल.

कॅलरीयुक्त अन्न खाल्ल्याने वजन वाढते. म्हणूनच, आपण खाल्लेल्या अन्नांमध्ये कॅलरी कमी असणे खूप महत्वाचे आहे. वजन कमी करण्यासाठी आपल्या आहारात फक्त अशाच गोष्टींचा समावेश करा. ज्याच्या आत जास्त कॅलरी नसतात. शरीर पातळ होण्यासाठी एक आठवडा आहार योजना फॉलो करा.

खाली आम्ही आपल्याला 1500 कॅलरी आहार चार्ट सांगणार आहोत, आणि या चार्टचे ला फॉलो केल्यास वजन कमी होऊ शकतेः

पहिल्या आठवड्यातील आहार योजना.
1. सकाळी लवकर उठ आणि प्रथम एक कप मेथीचे पाणी प्या.2. सकाळी 8:30 पर्यंत नाश्ता करून घ्या. नाश्तापूर्वी चार बदाम खा. बदाम खाल्ल्यानंतर, 3 इडली आणि एक वाटी सांबार प्या. यानंतर आपण एक कप ग्रीन टी देखील पिऊ शकता.3. सकाळी 10:00 ते10:30 या दरम्यान मलाई नसलेल दूध किंवा एक ग्लास ज्यूस प्या.

4. दुपारी १ वाजेपर्यंत जेवण करून घ्या आणि फक्त तीन रोटी, एक वाटी डाळ, मिश्र भाज्या आणि कोशिंबीर घ्या. तुमची इच्छा असेल तर तुम्ही एक वाटी दहीही खाऊ शकता.5.अंकुरित मूग किंवा कोशिंबीरीचा एक कप बनवा आणि संध्याकाळी 4 वाजता खा.6. रात्री 7:30 वाजता रात्रीचे जेवण आणि तीन रोटी, अर्धी वाटी डाळ , दह्याची अर्धी वाटी आणि कोशिंबीरची वाटी. झोपायच्या आधी एक ग्लास दूध प्या. या दुधात साखर घालू नका.

दुसर्‍या आठवड्यातील आहार योजना.

1. मेथीचे पाणी सकाळी साडेसात वाजेपर्यंत प्या.2. 8:30 वाजता नाश्ता करा आणि नास्त्यामध्ये एक कप ग्रीन टी, चार बदाम, आडा आणि ब्राऊन ब्रेड खा.

3. रात्री 10:30 वाजता मोसंबीचा रस प्या.4. दुपारी एक वाजता जेवण करा आणि तीन रोटी, थोडा भात,काही भाज्या, आणि एक वाटी दही घ्या.5. संध्याकाळी 4:00 वाजता नारळाचे पाणी प्या आणि द्राक्षे किंवा टरबूज खा.6. रात्रीच्या साडेसहा वाजता दोन रोट्या, डाळ, भाज्या किंवा चिकन खा आणि झोपेपूर्वी मलाई नसलेले दूध प्या.

दुसर्‍या आठवड्यात, आपल्याला फरक दिसू लागेल आणि शरीरात साठलेला चरबी कमी होऊ लागेल. या आहार योजनेत कॅलरीचे प्रमाण सुमारे 1400 आहे. त्याच वेळी, तिसर्‍या आठवड्यामध्ये, (weight loss)आहार योजनेत बदल करा आणि खाली दिलेल्या आहार योजना फॉलो करा.

तिसर्‍या आठवड्यातील आहार योजना.

1. सकाळी साडेसात वाजता एक ग्लास लिंबू पाणी प्या.2. सकाळी 8:30 पर्यंत नाश्ता करा आणि नास्त्या मध्ये एक वाटी डाळ, ग्रीन टी आणि चार बदाम खा.3. रात्री साडेदहा वाजता उकडलेले अंडे खा आणि फळांचा रस प्या.4. दुपारी 1:00 वाजता एक रोटी, थोडा भात, एक वाटी डाळ किंवा भाज्या, एक वाटी कोशिंबीर आणि एक कप दही.5. संध्याकाळी 4:00 वाजता एक कप ग्रीन टी आणि बिस्किटे खा.6. रात्री 7:30 वाजता तीन रोटी, अर्धी वाटी डाळ, भाज्या किंवा चिकन आणि कोशिंबीर घ्या. झोपायच्या आधी एक कप गरम दूध प्या.

तिसर्‍या आठवड्यात हा आहार घेतल्यास वजन कमी होण्यास सुरवात होईल आणि शरीरात उर्जा कायम राहील.

चौथ्या आठवड्यातील आहार योजना.

1. सकाळी साडेसात वाजता एक ग्लास लिंबू पाणी प्या.2. सायंकाळी 8:30 वाजता नाष्टा करा. त्यामध्ये उपमा, ग्रीन टी किंवा दूध आणि चार बदाम खा.3. ब्रंच 10:30 वाजता करा आणि त्यामधे फळ किंवा फळांचा रस प्या.

4. दुपारी १ वाजता तीन रोटी, भाज्या, काही डाळ, अर्धी वाटी कोशिंबीर आणि अर्धी वाटी दही खा.5. संध्याकाळी 4:00 वाजता एक कप ग्रीन टी आणि बिस्किटे खा. 6. रात्री 7:30 वाजता तीन रोटी, अर्धा वाटी मसूर, भाज्या किंवा चिकन आणि कोशिंबीर खा . झोपायच्या आधी एक कप गरम दूध प्या.

ही आहार योजना सुरू ठेवा आणि या आहार योजना फॉलो करत रहा. आपल वजन कमी करण्यास सुरूवात होईल. ही आहार योजना खूप प्रभावी ठरते आणि काही महिन्यांत तुमचे वजन कमी होईल. या आहार योजनेसह, आपण हे करू शकता.

चांगला आहार घेण्याबरोबरच तुम्ही योगासनेही करायला हवीत. कारण योग केल्याने वजनही कमी होऊ शकते. जर तुम्हाला योग आवडत नसेल तर तुम्ही जीम.लाही जाऊ शकता.

तळलेले आणि बाहेरील खाद्यपदार्थ अजिबात खाऊ नका. घरीच बनविलेले अन्न खाा आणि ते बनवताना कमी तेल वापरा किंवा तूप वापरा.

फ्रेंच फ्राई, चिप्स, कोल्ड्रिंक्स, मिठाई आणि जास्त साखर असलेले पदार्थ आणि खीर खाण्यास टाळा. कारण या सर्व गोष्टी खाल्ल्याने वजन त्वरित वाढते.दिवसा भरपूर पाणी प्या आणि कामाचा ताण घेऊ नका.किमान 8 तास झोप घ्या.

Enews Marathi वरील लेखाची पुष्टी करत नाही, अमलात आणण्या पूर्वी तज्ज्ञांचा सल्ला घ्यावा.

Leave a Reply

Your email address will not be published.