स्त्रियांनी रात्री झोपण्यापूर्वी केले पाहिजे हे काम, होतील असंख्य फायदे!!

चेहर्याच्या त्वचेची काळजी घेणे फार महत्वाचे आहे. जर त्वचेची योग्यप्रकारे काळजी घेतली नाही तर ती वयाआधीच शुष्क होईल. चेहर्‍याची त्वचा सुंदर ठेवण्यासाठी रात्री झोपेच्या आधी चेहरा पाण्याने धुवा. रात्री चेहरा धुण्याने त्वचेला अनेक फायदे मिळतात आणि त्वचेशी संबंधित अनेक समस्या दूर होतात.

स्किन पोर्स स्वच्छ राहतात.
दिवसभर घराबाहेर रहाण्याचा त्वचेवर वाईट परिणाम होतो. आणि त्वचेच्या छिद्रांमध्ये धूळ आणि घाण भरून येते. जेव्हा त्वचेच्या छिद्रांमध्ये घाण जमा होते तेव्हा चेहऱ्यावर ब्लॅकहेड्स उद्भवतात. ब्लॅकहेड्स असताना त्वचा निर्जीव होते. तथापि, रात्री झोपायला जाण्यापूर्वी जर दररोज कोमट पाण्याने चेहरा धुतला तर छिद्रांमधील साचलेली घाण दूर होते. आपण झोपायच्या आधी कोमट पाण्याने चेहरा स्वच्छ यानंतर थंड पाण्याने चेहरा धुवा. करा कोमट पाण्याने चेहरा धुण्यामुळे छिद्र उघडतात आणि आत साठलेली घाण बाहेर येते. थंड पाण्याने चेहरा धुताना, उघडलेली छिद्र बंद होतात आणि त्यात घाण शिल्लक जरबनाही. म्हणून, दररोज रात्री झोपायच्या आधी कोमट पाण्याने आणि नंतर थंड पाण्याने चेहरा धुवा.

पिंपल्स पासून बचाव.
पिंपल्स टाळण्यासाठी रात्री झोपण्यापूर्वी आपला चेहरा पाण्याने स्वच्छ करा. रात्री चेहरा पाण्याने स्वच्छ केल्यास चेहऱ्यावरील पिंपल्स येत नाहीत. बैक्टीरियल इन्फेक्शन मुळे बर्‍याच वेळा पिंपल्स येतात. परंतु दररोज पाण्याने चेहरा साफ केल्यास सर्व घाण आणि कडकपणा दूर होतो आणि बॅक्टेरियाचा संसर्ग होत नाही. बॅक्टेरियाचा संसर्ग नसल्यास पिंपल्सच्या तक्रारी दूर होतात.

ब्लेमिशपासून मुक्तता मिळते.
बर्‍याच स्त्रिया दररोज मॅकअप करतात. अशा स्त्रियांनी आपला चेहरा रात्री पाण्याने स्वच्छ केला पाहिजे. जास्त मॅकअपमुळे ब्लेमिश चा प्रकार उद्भवतो. ब्लेमिश झाल्यावर, चेहरा निर्जीव होतो आणि काळा होतो.याशिवाय डोळ्यांच्या आसपासच्या त्वचेवरही मॅकअपचा परिणाम होतो. म्हणून दररोज मॅकअप करणार्‍या महिलांनी आपल्या त्वचेची विशेष काळजी घेणे खूप महत्वाचे आहे. झोपेच्या आधी पाण्याने त्वचा पूर्णपणे स्वच्छ करा. चेहरा स्वच्छ करण्याबरोबरच पाण्याने डोळे स्वच्छ करा. काजल लावण्यामुळे, बर्‍याच वेळा डोळ्यांना संसर्ग देखील होतो. डोळ्यांभोवती मॅकअप लावल्याने डोळ्यांभोवती त्वचा काळी होते.

लक्षात ठेवा.
रात्री मॅकअप लावून कधीही झोपू नका.
रात्री चेहऱ्यावर तेल किंवा मलई येऊ देऊ नका.
चेहऱ्यावर झोपायच्या आधी फक्त नाईट क्रीम लावा.

Enews Marathi वरील लेखाची पुष्टी करत नाही, अमलात आणण्या पूर्वी तज्ज्ञांचा सल्ला घ्यावा.

Leave a Reply

Your email address will not be published.