नॉर्मल डिलीव्हरी होण्यासाठी या गोष्टी नक्की लक्षात ठेवा, गर्भवती महिलांसाठी आहे उत्तम उपाय!!

मधुमेह ग्रस्त असलेल्या महिलांमध्ये, जन्मास येणाऱ्या बाळामध्ये विकृती होण्याची शक्यता असते. याबद्दल सावधगिरी बाळगणे महत्त्वाचे आहे कारण गर्भधारणेच्या प्रत्येक सात मुलांपैकी एका मुुलाला मधुमेहाचा प्रभाव होतो.

समज वाढवा-
आंतरराष्ट्रीय मधुमेह महासंघाच्या मते जगभरातील प्रत्येक 10 महिलांपैकी एक महिला मधुमेह ग्रस्त असते. याचे मुख्य कारण म्हणजे उपचार, शिक्षण आणि योग्य काळजी आणि सावधगिरीचा अभाव. यासाठी ज्या महिलांना या आजाराची भीती आहे किंवा गर्भधारणेदरम्यान गंभीर असल्याची शंका आहे अशा स्त्रियांनी डॉक्टरांशी संपर्क साधावा.

हे लक्षात ठेवा-
प्रसूती दरम्यान गुंतागुंत कमी करण्याचा एकमेव पर्याय आहे- रक्तातील साखरेची पातळी योग्य ठेवणे. ज्यासाठी डाएट आणि व्यायाम महत्वाची भूमिका बजावतात.

व्यायाम: आपल्या स्त्रीरोगतज्ज्ञा कडून रोग आणि गरोदरपणाच्या तीव्रतेनुसार अशा व्यायामाची यादी तयार करा जे शुगर लेवल मेन्टेन करेल आणि आपल्याला तंदुरुस्त ठेवेल. उदाहरणार्थ, आठवड्यातून किमान 4-5 दिवस हलकी वर्कआउट करा. चालणे आणि पोहणे देखील अत्यंत उपयुक्त ठरू शकते.

आहारः जेवण स्किप करू नका. नास्त्यामध्ये कमी कार्ब आणि जास्त प्रथिने खा. तसेच फळ खा. फायबर समृद्ध असलेल्या गोष्टी अधिक खा.

Enews Marathi वरील लेखाची पुष्टी करत नाही, अमलात आणण्या पूर्वी तज्ज्ञांचा सल्ला घ्यावा.

Leave a Reply

Your email address will not be published.