जोडीदारासोबत झोपायचे हे अनोखे फायदे तुम्हाला नक्कीच माहीत नसतील!!

आपल्या शरीरासाठी झोप खूप महत्वाची आहे. हेच कारण आहे की तज्ञ प्रत्येकास दररोज 7 ते 8 तास झोपण्यस सांगतात. सहसा लोकांना एकटे झोपायला आवडते. हे त्यांना आरामात झोप देते आणि संपूर्ण बेडवर झोपत येते. बरेच लोक लग्नानंतरही वेगवेगळे झोपतात. म्हणजे ते खोलीत किंवा पलंगावर असू शकतात, परंतु झोपेच्या वेळी संपूर्ण रात्री दूर दूर असतात.

तथापि, जर आपण आपल्या जोडीदाराला चिकटून किंवा मिठी मारून झोपलात तर या गोष्टी आपल्यासाठी खूप फायदेशीर ठरतील. शास्त्रज्ञांचा असा विश्वास आहे की आपल्या प्रियक्रासोबतर चिकटून झोपून सबंध दृढ होतात. यासह, त्या जोडप्याला आणखी बरेच चांगले फायदे मिळतात.

तणावमुक्त राहणे.
दिवसभर आपल्या बरोबर बर्‍याच घटना घडत असतात. कधीकधी दिवस चांगला जात नाही आणि आपण खूप तणावात असतो. अशा परिस्थितीत झोप देखील व्यवस्थित येत नाही. जर आपण आपल्या जोडीदारास मिठी मारली आणि झोपी गेला तर ते सुरक्षिततेची भावना देते. आपण आरामशीर झोप घेतो.हे आपले आरोग्य चांगले ठेवते.

मजबूत रोगप्रतिकार शक्ती.
आपल्या जोडीदारला चीतकून झोपल्यामुळे रोगप्रतिकारक शक्ती वाढली जाऊ शकते. खरं तर, झोपायच्या वेळी आपला मेंदू शरीरातील काही रसायने सोडतो ज्यामुळे आपली रोगप्रतिकार शक्ती वाढते. या व्यतिरिक्त, जर तुम्ही शांततेत पुरेशी झोप घेतली तर आपल्या शरीरही आरोग्य चांगले राहते.

थकवा दूर होणे.
जर आपण दिवसभर कामात व्यस्त असाल तर रात्री आपल्या जोडीदारास मिठी मारून झोपले तर एक चांगली भावना निर्माण होते. हे आपल्या दिवसातिल सर्व थकवा दूर करते. आपल्याला आपल्या जोडीदाराच्या कुुुशीमध्ये चांगली झोप येते. ‍यामुुळं दुसर्या दिवशी आपल्याला थकवा जाणवत नाही.

चांगले आरोग्य
अपुरी झोप, तणाव, जास्त विचार या सर्व गोष्टींचा तुमच्या आरोग्यावर नकारात्मक प्रभाव पडतो. म्हणून जर आपण आपल्या जोडीदारासह त्वचेच्या स्पर्शात झोपी गेला तर मानसिकदृष्ट्या ते आपल्या आरोग्यासाठी फायदेशीर आहे. जोडीदारास स्पर्श करून झोपल्याने आपल्या अधिवृक्क ग्रंथीस कोर्टिसोल थांबविण्याचा संकेत मिळतो. आपण हे सोप्या भाषेत स्पष्ट केल्यास, जोडीदारासह झोपी गेल्यास शरीर आणि मन दोन्ही आरामशीर होते. हे केवळ आपला ताण कमी करत नाही तर आपल्या मनातील सर्व भीती दूर करते.

वेदना कमी होतात.
जोडीदाराला चित्कुन झोपणे देखील नैसर्गिक रित्या वेदना कमी करते. अशा प्रकारच्या अनेक रसायने आपल्या मेंदूत जोडीदारासोबत झोपल्यावर सोडली जातात ज्यामुळे आपल्या वेदना दूर करते. यामुळे शरीराला आराम मिळतो.

म्हणूनच, आपणही आजपासून आपल्या जोडीदारासह चिकटून झोपायला सुरुवात केली पाहिजे. तसे, जर आपल्याला ही माहिती आवडली असेल तर ती इतरांसह सामायिक करण्यास विसरू नका.

Enews Marathi वरील लेखाची पुष्टी करत नाही, अमलात आणण्या पूर्वी तज्ज्ञांचा सल्ला घ्यावा.

Leave a Reply

Your email address will not be published.