पुरुषांसाठी वरदान आहे हा पदार्थ, खाल्याने येईल तरतरता अनुभव, प्रजनन प्रक्रियेत होईल मदत!!

पुरुषांसाठी पौष्टिक आहार आवश्यक आहे. पौष्टिक आहार घेतल्याने त्यांच्या शरीरास सामर्थ्य मिळते आणि बर्‍याच रोगांपासून त्यांचे संरक्षण होते. ड्रमस्टिक पुरुषांसाठी खूप आरोग्यदायी मानले जाते आणि ते खाल्ल्याने त्यांचे शरीर बर्‍याच आजारांपासून वाचते. म्हणून, आपल्या आहारात आपण ड्रमस्टिकची भाजी खाणे आवश्यक आहे.

ड्रमस्टिकला मोरिंगा देखील म्हणतात. आणि त्यात बरेच औषधी गुणधर्म आहेत. ड्रमस्टिकमध्ये कॅल्शियम, पोटॅशियम, तांबे, मॅग्नेशियम, लोह आणि जस्त हे भरपूर प्रमाणात असतात. एवढेच नाही तर या भाज्यांमध्ये व्हिटॅमिन ए, के, बीटा-कॅरोटीन, व्हिटॅमिन बी, व्हिटॅमिन सी, डी आणि ई देखील भरपूर प्रमाणात असतात. ते खाल्ल्याने पुरुषांना अंतर्गत आजार होत नाहीत. तर मग जाणून घ्या की हे खाल्ल्यास कोणते आजार दूर होतात.

ड्रमस्टिकचे फायदे.
प्रो’स्टेट कैंसर वर प्रतिबंध होतो.
जे पुरुष ड्रमस्टिकचे सेवन करतात त्यांना प्रोस्टेट कर्करोग होण्याची फारशी शक्यता नसते. त्याच्या बिया आणि पानांमध्ये गंधकयुक्त संयुगे म्हणजे ग्लूकोसिनोलेट्स असतात. ज्यामध्ये अँटीकेन्सर चे गुणधर्म आहेत. ड्र’मस्टिकच्या अनेक अभ्यासांमध्ये हे सिद्ध झाले आहे की ते खाल्ल्याने पुरुषांच्या प्रो’स्टेट कर्करोगाच्या पेशी वाढत नाहीत आणि कर्करोगापासून संरक्षण होते. त्याच वेळी, सॉफ्ट प्रोस्टेट हायपरप्लासीआ रोखण्यास देखील उपयुक्त आहे. सॉफ्ट प्रोस्टेट हाय’परप्लासीयामुळे लघवी करण्यास त्रास होतो.

इ’रेक्‍टाइल डि’सफंक्‍शन दूर करते.
ड्रमस्टिक खाल्ल्याने देखील इरे’क्‍टाइल डिस’फंक्‍शन त्रास होत नाही. मो’रिंगा चे बियाणे आणि पानांचे अर्क इरेक्‍टाइल डि’सफंक्‍शन चे बिघडलेले कार्य कमी करण्यासाठी कार्य करतात. म्हणून, ज्या लोकांना ही समस्या आहे, त्यांनी ही भाजी त्यांच्या आहारामधे निश्चितच खा.

रक्तातील शुगर वाढू देत नाही.
रक्तातील शुगरचा त्रास रोखण्यासाठी ड्र’मस्टिक देखील फायदेशीर आहे. ते खाल्ल्याने टाइप 2 मधुमेह होत नाही आणि शुगर नेहमीच नियंत्रणात असते. तथापि, हे खाल्ल्याने इंसुलिन योग्य प्रकारे तयार होते आणि रक्तातील साखर वाढू देत नाही. म्हणून, ड्रमस्टिक खाल्ल्यास, शुगरचा आजारही रोखता येतो.

प्रजनन क्षमता वाढते.
ही भाजी प्रजनन क्षमता राखण्यासाठी देखील प्रभावी असल्याचे सिद्ध आहे. ही भाजी नियमितपणे खाल्ल्याने प्रजनन क्षमता कमकुवत होत नाही. वास्तविक मोरिंगाची पाने आणि बियाणे अँ’टिऑक्सि’डेंट समृद्ध असतात. त्याच वेळी, या भाजीपाल्यावरील केलेल्या अनेक संशोधनात असे आढळले आहे की या भाजीचे सेवन करणार्‍या पुरुषांमध्ये वाढत्या वयानुसार प्रजनन क्षमता कमी होते नाही.

या प्रकारे सेवन करावे .
ड्रमस्टिकचे अनेक प्रकारे सेवन केले जाऊ शकते. बरेच लोक त्याची भाजी तयार करतात व खातात. काही लोक त्याची पावडर तयार करून खातात. त्याची पावडर तयार करणे खूप सोपे आहे. त्याची पाने व बिया स्वच्छ करून उन्हात वाळवा. जेव्हा ते चांगले वाळेलप्रजनन क्षमता तेव्हा ते दळा आणि पावडर तयार करा. आणि ते डबीत ठेवा आणि रोज एक चमचा पावडर सेवन करा.

Enews Marathi वरील लेखाची पुष्टी करत नाही, अमलात आणण्या पूर्वी तज्ज्ञांचा सल्ला घ्यावा.

Leave a Reply

Your email address will not be published.