महिलांच्या चेहऱ्यावरील नको असलेल्या केसांना काढा हा सोप्प्या घरगुती उपाय वापरून!!

आपण सुंदर दिसण्यासाठी काय काय करत नाही. महागड्या क्रीमपासून ते अनेक प्रकारच्या प्रिस्क्रिप्शनपर्यंत आपण आपला चेहरा वेगळा आणि सर्वात सुंदर बनवतो. अगदी चेहर्यावरील नको असलेल्या केसापासून मुक्त होण्यासाठी लोक बरेच उपाय करतात. चेहर्यावरील हे केस काढून टाकण्यासाठी लोक थ्रेडिंग आणि वॅक्सिंगसारख्या गोष्टींचा वापर करतात, परंतु थोड्या काळाने नको असलेले हे केस परत येतात. तर मग आम्ही तुम्हाला काही घरगुती उपचारांबद्दल सांगूया, ज्याच्या वापरामुळे आपल्या चेहर्यावरील नको असलेल्या केसांना काढून टाकण्यास मदत होते.

सर्व प्रथम, साखर आणि मध आपल्याला यात मदत करू शकतात. आपल्याला फक्त एक चमचा मध, दोन चमचे साखर आणि एक चमचा पाणी घेणे आहे, सर्व मिसळा आणि पेस्ट बनवा. साखर विरघळण्यासाठी, थोडावेळ मायक्रोवेव्हमध्ये ठेवा आणि त्यानंतर आपला पील मास्क तयार होईल. अवांछित केस जेेेथे आहेत तेथे आपण हा पील मास्क लावू शकता. आपण कापसाच्या मदतीने ते लावू शकता. हा पील मास्क आपल्या चेहर्यावरील अवांछित केस काढून टाकण्यास मदत करतो.

यानंतर आपण हरभरा पीठ आणि गुलाबाचे पाणी देखील वापरू शकता, कारण हे दोन्ही आपल्या चेहर्यसाठी खूप फायदेशीर आहेत. फक्त इतकेच आहे की हरभरा पीठ आणि गुलाबाचे पाणी घ्या आणि त्यात थोडा लिंबाचे काही थेंब रस घाला. यानंतर, हे चांगले मिसळल्यानंतर आपल्या चेहर्यावर लावा. चेहर्यावरील केस काढून टाकण्यासाठी थोडावेळ कोरडे होऊ द्या आणि नंतर बोटांनी आपला चेहरा चोळा. हे केल्याने आपल्याला चेहर्यावरील केस काढण्यास खूप मदत होते. आपण हा होम उपाय आठवड्यातून दोन किंवा तीन वेळा करू शकता.

दलिया आणि केळी चा चेहर्यावरील केस काढून टाकण्यासाठी देखील वापरली जाऊ शकते. दलिया आपल्या शरीरासाठीच नव्हे तर आपल्या त्वचेसाठी देखील फायदेशीर आहे. आपल्या चेहर्यावरील मुरुम साफ करण्यापासून ते आपली त्वचा सुशोभित करण्यापर्यंत या बर्‍याच गोष्टींमध्ये ते आपल्याला मदत करू शकते. याशिवाय हे आपल्या चेहर्यावरील केस काढून टाकण्यास देखील अतिशय प्रभावी मानले जाते, कारण दलिया मृत पेशी, काळ डाग आणि चेहर्यावरील केस काढून टाकण्यास देखील मदत करते.

दलियाबरोबर केळीही यामध्ये आपली मदत करू शकते. यासाठी, आपल्याला योग्य पिकलेेल्या केळीमध्ये दोन चमचे दलियाचे पीठ मिसळून पेस्ट तयार करावी लागेल. नंतर ही पेस्ट आपल्या त्वचेवर लावा आणि काही मिनिटांसाठी मसाज करा. ते आपल्या चेहर्यावर 15 ते 20 मिनिटांसाठी लावावे लागेल आणि नंतर ते पाण्याने धुवावे. हे नियमितपणे केल्याने चेहर्यावरील केस नैसर्गिकरित्या निघून जातात.

Enews Marathi वरील लेखाची पुष्टी करत नाही, अमलात आणण्या पूर्वी तज्ज्ञांचा सल्ला घ्यावा.

Leave a Reply

Your email address will not be published.