तुमच्या स्वयंपाक घरातच लपला आहे सौंदर्य मिळवण्याचा सोप्पा मार्ग, या 6 घरगुती उपायांचा अवलंब केल्याने जातील चेहर्यावरचे सर्व डाग व मिळेल नैसर्गिक सौंदर्य!!

तोचेचा रंग गोरा किंवा काळा असो, प्रत्येकाची इच्छा असते की त्याची त्वचा खूपच स्पष्ट दिसावी. जर चेहर्यावर डाग असले तर चेहर्याचे सौंदर्य कमी होते. एखाद्या व्यक्तीचा चेहरा कितीही सुंदर आणि प्यारा असला तरीही चेहर्‍याचे सौंदर्य डागांनी कमी होते. प्रत्येकाला वाटते त्वचा सुंंदर असावी. विशेषत: तरूण नेहमीच आपल्या त्वचेबद्दल काळजी करत असतात.

यामुळेच क्रीम आणि फेसवॉश इत्यादी बनवल्या जातात. तथापि, फारच कमी लोकांना माहित आहे की स्वयंपाकघरात सर्व सौंदर्य वस्तू उपस्थित आहेत. असे काही घरगुती उपचार देखील आहेत जे आपण ट्राय केल्यास, आपल्या चेहऱ्यावरील डाग अदृश्य होतील आणि त्वचा सुंंदर होईल.

लिंबू दर्शवेल गुण.- लिंबामध्ये असे गुणधर्म आहेत जे शरीराची घाण दूर करण्यासाठी कार्य करतात. लिंबाचे सेवन केल्याने केवळ शरीरातीलच नव्हे तर बाहेरील घाण देखील दूर होते. लिंबाच्या रसात मीठ आणि मध घालून पेस्ट बनवा. हे मिश्रण सकाळी आणि संंद्याकाळी 15-15 मिनिटांसाठी लावा. त्यानंतर कोमट पाण्याने आपले तोंड धुवा. एक आठवडा सतत ही रेसिपी केल्याने आपला चेहरा डाग मुक्त होईल आणि चमकदार होईल.

बेसनपीठ आणि ग्लिसरीनमध्ये जादू आहे. – दोन चमचे बेसनपीठ घ्या आणि एक चमचा ग्लिसरीन आणि एक चमचा गुलाब पाणी घ्या. हे मिश्रण दररोज रात्री लावा. जेव्हा पेस्ट 15-20 मिनिटांत वाळून जाईल तेव्हा ते धुवा. हे आपल्या चेहऱ्यावरील हरवलेला ओलावा परत आणेल.

टोमॅटो परिणाम करेल.- टोमॅटो खाल्ल्याने तुमच्या आरोग्यावर परिणाम होतो, परंतु ते चेहर्‍यावर लावल्याने डागही जातात. टोमॅटोचा रस दोन चमचे बेकिंग सोडा आणि एक चमचा मध घ्या आणि त्याचे मिश्रण तयार करावे. व दररोज सकाळी ह्या मिश्रनाणे 5 ते 10 मिनिटे मालिश करा. यानंतर, हे मिश्रण चेहर्यावर 5 मिनिटे राहू द्या. यानंतर, थंड पाण्याने चेहरा स्वच्छ करा.

मधाचा फायदा होईल.- एक चमचा मधात एक ते दोन चमचे लिंबाचा रस मिसळा. आपल्याला ही पेस्ट रात्रभर चेहर्यावर लावावी लागेल. सकाळी उठून कोमट पाण्याने आपला चेहरा धुवा. या उपायाने आठवड्यात चेहरा बेदाग होईल.

हळद फायदेशीर आहे.- एक चमच हळदि मध्ये दोन चमचे दूध मलई मिसळा. ही पेस्ट दिवसात दोनदा 10-10 मिनिटांसाठी लावा. मग स्वच्छ पाण्याने चेहरा धुवा आणि काकडीचा रस लावा. जर आपन हा उपाय केला तर 4-5 दिवसात आपल्याला फरक स्पष्टपणे समजेल.

बटाट्याचा फायदा होईल– आपण बटाट्याची भाजी, पापड, चिप्स खाल्लेच असेल , परंतु जेव्हा आपण कच्चा बटाटा त्वचेवर लावता तेव्हा आपल्याला त्याचा बराच फायदा होतो. एक छोटा बटाटा घ्या. तो किसून घ्या आणि रस काढा. हा रस दिवसातून 3-4 वेळा चेहऱ्यावर लावा. ही रेसिपी दोन दिवसात प्रभाव द्रशवेल . डोळ्यावर बटाटाचे पातळ तुकडे लावून गडद डार्क सर्कल देखील अदृश्य होतात.

Enews Marathi वरील लेखाची पुष्टी करत नाही, अमलात आणण्या पूर्वी तज्ज्ञांचा सल्ला घ्यावा.

Leave a Reply

Your email address will not be published.