कमजोरी क्षणात दूर करते ही पांढर्‍या दगडासारखी दिसणारी तुरटी , आहेत अनेक फायदे!!

प्रत्येक घरात तुरटी सहसा आढळते. लोक सहसा पाणी स्वच्छ करण्यासाठी तुरटी वापरतात. परंतु तिच्यात इतरही बरेच गुण आहेत जे फार कमी लोकांना माहित आहेत. तरूण दिसण्यापासून ते शारीरिक समस्या दूर करण्यापर्यंत ती बरीच कामी येते . फक्त आपल्याला ते वापरण्याचा योग्य मार्ग माहित असणे आवश्यक आहे.

सुरकुत्या कमी करा: तुरटी आपल्या त्वचेसाठी खूप फायदेशीर आहे. हे ब्यूटी क्रीम म्हणून देखील कार्य करते. ते चेहऱ्यावर लावल्याने स्किन सॉफ्ट होते. यामुळे त्वचेवरील सुरकुत्या लवकर कमी होतात. वृद्ध दिसण्यात दिसण्यामध्ये सुरकुत्या महत्वाची भूमिका बजावतात. अशा परिस्थितीत आपण तुरटी ओली करून ती आपल्या चेहर्‍यावर किंचित हलकेपणाने चोळली तर सुरकुत्या कमी होऊ लागतील. सुरकुत्या नसल्यासही ते लावल्याने चेहरा निरोगी राहतो.

तोंडातील दुर्गंधीपासून मुक्त व्हा: तोंडातून येणारा वास कोणालाही आवडत नाही. यामुळे लोक दूरदूर पळायला लागतात. (दातांसाठी तुरटीचे फायदे) जर तुम्ही दररोज तुरटी च्या पाण्याने गुळणा केल्यास तोंडाच्या वासापासून मुक्तता मिळते. हे आपल्या दातांवरचे प्लाक दूर करते. याशिवाय हे लाळेत असणारे हानिकारक जीवाणू देखील काढून टाकते. फक्त एक गोष्ट लक्षात ठेवा की आपणास त्याचे पाणी पिण्याची गरज नाही. फक्त गुळणा च करायचा आहे.

उवा पासून मुक्त व्हा: आपल्या केसांमध्ये खूप उवा असल्यास, तुरटी हा एक रामबाण उपाय आहे. ( केसांसाठी तुरटीचे फायदे) तुरटी चा पेस्ट करून तो केसा मध्ये लावल्यास उवा मारतात. आणि आपल्याला पुन्हा या समस्येचा सामना करण्याची गरज लागणार नाही.

शरीराच्या वासापासून मुक्त व्हा: (शरीरासाठी तुरटीचे फायदे) तुरटीमध्ये बॅक्टेरियाच्या वाढीस प्रतिबंध घालणारा गुण असतो.म्हनुन ते गंध उद्भवणार्‍याा जीवाणूू ला नष्ट करते. या कारणामुळे डियोड्रेंट कंपन्या देखील याचा वापर करतात. जर आपण तुरटी आंघोळीच्या पाण्यात मिसळली तर शरीराच्या वासापासून मुक्त होऊ शकता.

आशा आहे की तुरटीचे हे आश्चर्यकारक फायदे तुम्हाला आवडले असतील. आवडले असतील तर ते आपल्या मित्रांना सामायिक करा. अशाप्रकारे, घरी ठेवलेल्या तुरटीचा पुरेपूर फायदा घेऊ शकतील.

Enews Marathi वरील लेखाची पुष्टी करत नाही, अमलात आणण्या पूर्वी तज्ज्ञांचा सल्ला घ्यावा.

Leave a Reply

Your email address will not be published.