लवकर गर्भवती होण्यासाठी फक्त या 6 गोष्टी लक्षात ठेवा!!

लग्नानंतर प्रत्येक मुलगी आई होण्यासाठी नक्कीच उस्तुक असते. बर्‍याच मुली सहज गर्भधारणा करतात. काही महिलांना आई होण्यास बऱ्याच अडचणी येतात. आपण आई बनण्याचे स्वप्न पाहत असल्यास आणि गर्भधारणा करू इच्छित असल्यास पुढील गोष्टी लक्षात ठेवा. या गोष्टींचे अनुसरण केल्यास आपण सहजपणे गर्भवती व्हाल.

गरोदर राहण्यासाठी या गोष्टी लक्षात ठेवा –

पी:रियड्स योग्य प्रकारे आले पाहिजेत.
ज्या स्त्रियांना योग्य प्रकारे पी’रियड्स येतात, त्याच महिला गरोदर राहतात. पी:रियड्स योग्य आणि नियमितपणे आहेत हे आपण लक्षात ठेवले पाहिजे. जर आपल्याला दरमहा योग्य वेळी पी’रियड्स मिळाल्या तर याचा अर्थ असा की आपण आई बनू शकता. त्याच वेळी, ज्या स्त्रियांच्या पी’रियड्सची तारीख मोठ्या प्रमाणात बदलते आणि पी’रियड्स वेळेवर येत नाहीत अशा स्त्रियांनी डॉक्टर कडून तपासणी करुन घ्यावी. कारण ते अनियमित आहेत.

पी’रियड्स अनियमित होण्याची अनेक कारणे आहेत. जसे की जास्त ताण घेणे, योग्य अन्न न खाणे, चुकीचे औषध सेवन इत्यादी. याशिवाय बर्‍याच महिलांना पीसीओडी आणि पीसीओएसची समस्या देखील असते. ज्यामुळे त्यांना योग्य वेळी पी’रियड्स येत नाहीत. जर सुरुवातीच्या काळात पीसीओडी आणि पीसीओएसची समस्या माहीत असेल तर ती सहजपणे सुधारली जाऊ शकते. म्हणूनच जेव्हा आपल्याला अनियमित पीरियड्स असतात तेव्हा त्याकडे दुर्लक्ष करू नका आणि डॉक्टरांंकडे तपासणी करा.

खाण्याची काळजी घ्या.
जर आपण आई बनण्याचा विचार करीत असाल तर आपल्या आहाराची काळजी घ्या. फक्त हळदे चे अन्न खा. आपल्या आहारात हिरव्या भाज्या, तांदूळ, मसूर, फळे इत्यादींचा समावेश असल्याची खात्री करा. मद्यपान करू नका आणि धूम्रपान देखील टाळा. वास्तविक, मद्यपान आणि धूम्रपान केल्याने ग’र्भधारणा करणे अवघड होते.

चहा आणि कॉफी घेऊ नका.
चहा आणि कॉफीचे सेवन केल्याने गर्भावर परिणाम होतो. म्हणून जेव्हा आपण आई होण्याचा विचार करता तेव्हा या गोष्टींपासून दूर रहा आणि त्यांचे सेवन करणे टाळा.

एकदा आपली तपासणी करा.
गर्भवती होण्यापूर्वी, कृपया स्वत: ला आणि आपल्या पतीची डॉक्टरांकडून तपासणी करा. तपासणी के्यानंतर हे माहित होते की आपण गर्भधारणा करण्यास पूर्णपणे निरोगी आहात की नाही.

व्यायाम करणे टाळा.
जर आपण आई बनण्याची योजना आखत असाल तर. व्यायाम करणे टाळा. वास्तविक बर्‍याच वेळा स्त्रिया गर्भधारणा करतात आणि त्याबद्दल त्यांना उशीरा कळते. अशा परिस्थितीत व्यायाम करणे किंवा काम करणे धोकादायक ठरू शकते. म्हणून जेव्हा आपण ग’र्भवती होण्याचा विचार करता तेव्हा व्यायाम थोडासा कमी करा.

वजनाची काळजी घ्या.
ज्या स्त्रिया जास्त वजन वाढवतात. त्या महिलांना माता होण्यास त्रास होतो. जास्त वजनामुळे महिला ग’र्भधारणा करू शकत नाहीत. म्हणून नेहमी आपले वजन नियंत्रित ठेवा आणि ते वाढू देऊ नका. जर काही कारणास्तव आपले वजन वाढले असेल. तर तुम्ही ते कमी करा.

Enews Marathi वरील लेखाची पुष्टी करत नाही, अमलात आणण्या पूर्वी तज्ज्ञांचा सल्ला घ्यावा.

Leave a Reply

Your email address will not be published.