पोटात जळजळ आणि एसिडिटीसाठी हे घरगुती उपचार आहेत प्रभावी!!

जर तुम्हालाही तळलेले आणि मसालेदार अन्न खाल्ल्यानंतर पोटात जळजळ आणि एसिडिटीचा त्रास होत असेल तर या घरगुती उपायांचा अवलंब करून तुम्हाला त्वरीत आराम मिळू शकेल.

तसे, तळलेले खाणे आरोग्यासाठी चांगले नाही. परंतु काही लोकांना तळलेले अन्नाबरोबर मसालेदार पदार्थ खाणे खूप आवडते. बर्‍याचदा, जर तुम्ही त्यांना खाण्यास काही साधे दिले तर ते बोलतील की हे काय अन्न आहे. अशा परिस्थितीत तळलेले आणि मसालेदार अन्न खाण्यामुळे आरोग्यासाठी अनेक समस्या उद्भवतात. या समस्या उद्भवणारी सर्वात सामान्य समस्या म्हणजे पोटात जळजळ आणि एसिडिटी होणे . जर तुम्हालाही तळलेले आणि मसालेदार अन्न खाल्ल्यानंतर पोटात जळजळ आणि एसिडिटीचा त्रास होत असेल तर या घरगुती उपायांचा अवलंब करून तुम्हाला त्वरीत आराम मिळू शकेल. ते घरगुती उपचार काय आहेत आणि ते आपल्या समस्येचे निराकरण कसे करतात ते जाणून घ्या.

ताबडतोब जिरे पाणी प्या.
जीऱ्याचे पाणी आपल्या पोटातील एसिडिटी ला त्वरित आराम देते. जीऱ्यामध्ये फायबर आणि खनिजे असतात जे पाचक प्रणाली सुधारण्यासाठी कार्य करतात. यासह, मेटाबॉलिज्म ठीक राहतो आणि पोटात होणाऱ्या वेदना पासून आपल्याला त्वरीत आराम मिळतो. जिरे पाणी बनवण्यासाठी प्रथम जीरे भाजून घ्या आणि वाटून घ्या आणि एक ग्लास कोमट पाण्याबरोबर एक चमचा जिरे पावडर खा. असे केल्याने आपल्याला पोटात जळजळ तसेच एसिडिटी पासून आराम मिळेल.

बडीशेप पाणी देखील फायदा करेल.
बडीशेप पण पोटात जळजळ आणि एसिडिटीपासून मुक्त होण्यास मदत करते. यासाठी आपण बडीशेप रात्रभर पाण्यात भिजवा. सकाळी उठून, बडीशेप पाणी फिल्टर करा आणि प्या.

आले पाणी.
आपण चहामध्ये आले टाकले की उकळवावे किंवा बारीक चिरलेली भाज्या मधे सुध्दा घालू शकता. त्याचा वापर केल्यास अधिक चव येते. यासह एसिडिटी आणि पोटात जळजळ होण्याच्या समस्येमध्येही फायदेशीर आहे. यासाठी आले थोडावेळ पाण्यात भिजवा. थोड्या वेळाने आपल्याला दिसेल की पाण्याचा रंग बदला आहे. आता या पाण्यात मध मिसळा आणि प्या. यामुळे तुम्हाला आराम मिळेल.

एलोवेरा जूस
एलोवेरा जूस पोटातील जळजळ तसेच एसिडिटीपासून मुक्त करेल. हे पिल्याने केवळ पाचक प्रणाली मजबूत होत नाही तर पोट संबंधित इतर अनेक आजारांमध्येही फायदेशीर ठरते. जर आपल्याला एलोवेरा जूस घरी बनवायचा असेल तर कोरफडांच्या पानांचा रस काढा आणि मिक्सरमध्ये घालून बारीक करा. हा रस एका ग्लास मधे काढा आणि प्या.

Enews Marathi वरील लेखाची पुष्टी करत नाही, अमलात आणण्या पूर्वी तज्ज्ञांचा सल्ला घ्यावा.

Leave a Reply

Your email address will not be published.