लठ्ठपणा असल्याने आहेत त्रस्त?? वजन कमी करण्यासाठी अजमावून पहा हे सोप्पे लाभदायक उपाय!!

बर्‍याच संशोधनात असे दिसून आले आहे की लॉन्ग टर्म डाइटिंग मध्ये लोक अधिक लठ्ठ होतात. हे टाळण्यासाठी, आपण आहार सोडून पौष्टिक आहार आणि व्यायामावर लक्ष केंद्रित केले पाहिजे आणि वजन कमी करावे.

वजन कमी करण्याच्या सूचनाः वजन वाढल्यामुळे बहुतेक लोक परेशान आहेत. लोक वजन कमी करण्यासाठी अनेक मार्ग वापरतात जेणेकरून त्यांचे वजन कमी होईल. वजन कमी करण्यासाठी बर्‍याच भ्रामक गोष्टी पाहिल्या आणि ऐकल्या जातात, ज्यावर लोक आपले डोळे बंद करून विश्वास करतात.

मसालेदार भोजन खा – वजन कमी करण्यासाठी असे म्हणतात की आपण मसालेदार अन्नापासून दूर रहावे परंतु हे एक मिथक आहे. लीडिंग हेल्थ वेबसाइट, हेल्थलाइनच्या मते, मिरचीमध्ये कॅपसॅसिन नावाचा पदार्थ असतो जो आपल्य मेटाबॉलिज्म ला चालना देतो आणि पोटाला मोकळे ठेवतो . परंतुु जास्त तिखट वापरल जाऊ नये हे देखील लक्षात ठेवणे आवश्यक आहे.

फायबर युक्त पदार्थ अधिक खा: बर्‍याचदा ज्या लोकांना वजन कमी करायचे असते त्यांना फायबर युक्त अन्न खाण्याचा सल्ला दिला जातो. बर्‍याच अभ्यासांमध्ये असे आढळले आहे की नियमितपणे फायबरचे सेवन केल्यास वजन कमी होण्यास मदत होते.

चांगली झोप घ्या- आपण प्रत्येक गोष्टीवर वजन कमी करण्यासाठी लक्ष देतो. परंतु आपण आपल्या झोपेकडे लक्ष देणे विसरतो आणि येथूनच आपण मोठी चूक करतो. अभ्यासात असे दिसून आले आहे की कमी झोपेचा थेट संबंध लठ्ठपणाशी आहे. मुलांमध्ये कमी झोपेमुळे लठ्ठपणाचा धोका 89% आणि तरूणांमध्ये 55% वाढतो.

डायटिंग सोडा व , निरोगी अन्नाकडे लक्ष द्या – एक्सपर्ट्सच्या मते, डायटिंगमुळे वजन कमी होण्याची बाब चुकीची आहे. आणि बर्‍याच संशोधनात असे दिसून आले आहे की लॉन्ग टर्म डाइटिंग घेतल्यास भविष्यात लोक अधिक लठ्ठ बनतात. हे टाळण्यासाठी, डाइटिंग सोडा आणि पौष्टिक आहार आणि व्यायामावर लक्ष केंद्रित करा. वजन कमी करण्याची प्रक्रिया नैसर्गिक मार्गाने होऊ द्या.

अन्न हळूहळू खा आणि ते बारीक चावा – आपण खात राहतो, आपले पोट भरते परंतु हा संदेश आपल्या मेंदूत अल्पावधीत पोहोचतो, ज्यामुळे आपण जास्त खातो. बर्‍याच अभ्यासांमध्ये हे सिद्ध झाले आहे की आपले अन्न हळूहळू खाणे आणि ते चघळणे वजन कमी करण्यात मदत करते.

याशिवाय भरपूर पाणी प्या, नियमित व्यायाम करा आणि ताणतणावापासून दूर राहा, काही दिवसांतच नैसर्गिकरित्या वजन स्वतःच कमी होऊ लागल.

Enews Marathi वरील लेखाची पुष्टी करत नाही, अमलात आणण्या पूर्वी तज्ज्ञांचा सल्ला घ्यावा.

Leave a Reply

Your email address will not be published.