बेड वरील पर’फॉ’र्मन्स कमी होण्यामागील हे असू शकते मुख्य कारण!!

आज टाईट क्लोथस घालणे फॅशन ट्रें’डमध्ये आहे. परंतु आपण कौटुंबिक नियोजन करण्याबद्दल विचार करत असाल तर टाइट कपडे तुमची समस्या वाढवू शकतात. यूएस मध्ये केलेल्या संशोधनानुसार (पुरुष वंध्यत्व संशोधन) घट्ट कपडे परिधान केल्याने लैं’गिक क्षमतेवर गं’भीर परिणाम होतो.

लैं’गिक समस्येने ग्रस्त 656 पुरुषांवर एक अभ्यास करण्यात आला असून त्यात असे दिसून आले आहे की कौटुंबिक नियोजनाबद्दल विचार करणार्‍या पुरुषांनी टाईट कपडे न घालता ढी’ल्ले कपडे घालावे. ढील्ले कपडे घालण्याने शु’क्राणूंची गुणवत्ता वाढते.

संशोधनात महत्त्वाच्या गोष्टी उघडकीस आल्या.
हे संशोधन हार्वर्ड टी.एच. चॅन स्कूल ऑफ पब्लिक हेल्थ ने केले आहे. वडील होण्यासाठी धडपडत असलेल्या पुरुषांना संशोधकांनी समाविष्ट केले.पुरुषांचा आहार, पुरुषांची जीवनशैली, झोपेची गुणवत्ता, सि’गारेट-अ’ल्को’होलचे सेवन आणि कपड्यांचा अभ्यास. यामधेे केला गेला.

संशोधनात असे दिसून आले आहे की टाईट कपड्यांऐवजी ढील्ले कपडे घालणार्‍या पुरुषांमध्ये शु’क्राणूंची संख्या 17 टक्के जास्त आहे. या व्यतिरिक्त अं’डाशयापर्यंत शु’क्राणूंची पोहोचण्याची क्षमता देखील 33 टक्के जास्त असल्याचे आढळून आले.

शुक्राणूंची उत्पादन क्षमतेवर प्रभाव होतो.
अ‍ॅलन पेसी संशोधकांच्या मते, कोणत्याही पुरुषात शु:क्राणूंची उत्पादन क्षमता त्याच्या लैं’गिक अव’यवाच्या तपमानावर अवलंबून असते. जेव्हा लैं’गिक अवयवाचे तापमान 34 डिग्री सेल्सिअसपेक्षा जास्त असते तेव्हा मेंदू एफएसएचचे स्राव कमी करते. एफएसएच संप्रेरक (एफएसएच हा’र्मोन) लैं’गिक अवयवांना ‘शु’क्राणू तयार करण्याची सूचना देते. टाईट कपडे परिधान केलेल्या पुरुषांमध्ये त्याचे प्रमाण 14 टक्के कमी असल्याचे दिसून आले आहे.

ढील्ले कपडे घातल्याने तीन महिन्यांत सुधारणा होते.
डॉक्टर जॉ’र्ज शेवरो यांच्या म्हणण्यानुसार, या संशोधनात टाईट कपडे घातलेल्या पुरुषांनी टेंशन घेऊ नये. वास्तविक, 3 महिने ढील्ले कपडे परिधान केल्यास शुक्राणूंची निर्मिती आणि गुणवत्ता सुधारू शकते. ह्युमन री’प्रोड’क्शन या ज’र्नलच्या नुकत्याच या अंकात संशोधनाचे निकाल प्रकाशित झाले आहेत.

Enews Marathi वरील लेखाची पुष्टी करत नाही, अमलात आणण्या पूर्वी तज्ज्ञांचा सल्ला घ्यावा.

Leave a Reply

Your email address will not be published.