ही शिकवण मुलीच्या लग्नाआधी प्रत्येक आईने दिली पाहिजर, मुलीचा होईल सुखी संसार…

लग्नानंतर प्रत्येक मुलीला सासरी एडजस्ट करून घेण्यात अडचण येते. अशा परिस्थितीत जर तिला काही खास शिकवले गेले असेल तर ती तिच्या सासरी चांगली मिसलेल. आज आम्ही तुम्हाला काही गोष्टी सांगणार आहोत ज्या तुम्हाला तुमच्या मुलीला सासरी जाण्याआधी शिकवल्या पाहिजेत.

1. प्रत्येकाच्या आवडी आणि न आवडलेल्या गोष्टी समजून घ्या. त्यानुसार आपले काम करा. जर आपण समोरच्या व्यक्तीच्या भावनांचे कौतुक केले तर तो आपल्या भावनांची काळजी घेईल. २. सासरचे आणि माहेरचे या दोघांचीही राहण्याची परिस्थिती वेगळी आहे. कदाचित आपल्याला तेथे काही गोष्टी आवडत असतील तर काही सुविधांचा अभाव ठेवा. अशाप्रकारे, सुरुवातीच्या काळात त्यांच्या घराचीी, राहण्याची परिस्थिती आणि पद्धती समजून घ्या.

3. सासर मधे कोण कसे आहे याबद्दल पटकन मत देऊ नका. आपण तिथे गेल्यावर कदाचित ती व्यक्ती तणावात असेल आणि यामुळे, असे वागले जात असेल. प्रत्येकाचा स्वभावा कसा आहे ते कळवा आणि त्यानुसार वर्तन ठेवा. 4. घरातील प्रत्येकाला नेहमी आधी मदत करा.पण ही मदत आनंदाने करा. यामुळे समोरच्या माणसाला आपलेपणाची भावना निर्माण होईल.

5. आपल्या सासरची आणि महेरची तुलना चुकून कधी करू नका. येथे आपल्याला काहीतरी चांगले आणि काहीतरी वाईट वाटेल. आता आपल्या घराची सासरशी कॉपी तर होऊ शकत नाही. म्हणून एडजस्ट करण्याच्या विचारातून सासरच्यांकडे जा. 6. सासरचे महेरमधे वाईट सांगु नका. प्रत्येक समस्येवर समाधान नसते. प्रथम आपल्या लेवल वर समस्या सोडवण्याचा प्रयत्न करा.

7. आपण इतरांचा आदर केल्यास ते देखील तुमचा आदर करतील. म्हणून सर्वांचा आदर करण्याची काळजी घ्या. 8. नम्रता आणि आपुलकीच्या भावनेने सासरी राहा. ज्यामुळे आपण सर्वाचे आवडते बनाल.

9. निसर्गाची काळजी ठेवा. प्रत्येकाच्या गरजेची काळजी घ्या. जर कोणी आजारी असेल तर सेवा देखील द्या. असे केल्याने सासरचे लोक मनापासून तुमची काळजी घेतली. 10. सासरच्यांबद्दल तुमच्या माहेरच्या ना सांगणे टाळा. . यामुळे दोन्ही बाजूंचे संबंध खराब होऊ शकतात.

11. जास्त अपेक्षा करू नका- ही आशा निर्माण केल्याने ते आपल्यासाठी दु: खा चे कारण बनू शकते.१२. क्षुल्लक गोष्टींची चर्चा करू नका. दुर्लक्ष करून जर भांडण टाळता येऊ शकते, तर तसे करा.

तथापि, या सर्व असूनही, आपण आपल्या स्वतःच्या आरोग्याची आणि सन्मानाची देखील काळजी घेतली पाहिजे. आपल्याबरोबर खरोखर काहीतरी चुकीचे किंवा बेकायदेशीर असल्यास, नक्कीच पाऊल उचलले पाहिजे. दुसरीकडे, आपल्या सुनेच्या सुखाची पूर्ण काळजी घेणे हे सासरचेही कर्तव्य आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published.