पाहताक्षणी स्त्रिया पडतील प्रेमात ज्या पुरुषांच्या अंगी आहेत हे महत्त्वपूर्ण गुण!!

प्रत्येकाला माहित आहे की पुरुष आणि स्त्रिया एकमेकांकडे आकर्षित होतात, परंतु यामागचे कारण काय आहे, त्याबद्दल अचूक माहिती आजपर्यंत सापडली नाही. हे शोधण्यासाठी बरेच संशोधन केले गेले आहे. बरेच अभ्यास झाले आहेत. तसेच, बरेच प्रयोग केले गेले आहेत. या सर्वांकडून समजल्या गेल्या आहे की पुरुषांनाविषयी महिलांना कोणत्या गोष्टी आवडतात.

२०१० मध्ये एक अभ्यास करण्यात आला ज्यामध्ये असे आढळले की महिला आपल्यापेक्षा वयस्कर पुरुषांकडे जास्त आकर्षित होतात. प्रख्यात लेखिका आणि युके युनिव्हर्सिटी ऑफ डंडी विद्यापीठातील फह्याना मूर सांगते की काम करणार्‍या महिलांचा हा कल जास्त असतो. त्यांचा आत्मविश्वास पूर्ण असतो. अशा परिस्थितीत स्वत: चा विचार करून ती तिचा जीवनसाथी निवडते. ती आपल्यापेक्षा वयाने मोठ्या असलेल्या जोडीदाराला पसंती देते.

जे पुरूष स्त्रियाचे कौतुक करतात ते पुरूष स्त्रिया अधिक आवडतात. पुरुषांकडून त्यांचे कौतुक ऐकून स्त्रिया केवळ हसत नाहीत तर त्यांना थोडी लाजही वाटते. तिला त्या पुरुषांच्या शब्दांबद्दल अधिक चिंता वाटत .अमेरिकेच्या रटजर्स विद्यापीठातील प्रसिद्ध लेखिका प्रोफेसर हेलन फिशर ने सांगितले आहे. त्यांच्या मते, जो पुरुष इश्कबाजी करतो त्यांना स्त्रिया जास्त आवडतात.

ज्या पुरुषांची दाढी थोडी मोठी असते ते पुरुष स्त्रियाना अधिक आवडतात. न्यू साउथ वेल्स विद्यापीठात 177 पुरुष आणि 351 महिलांवर संशोधन करण्यात आले. यात असे आढळले की महिलांना असे वाटते की दाढी असलेले पुरुष प्रौढ आहेत. अशा परिस्थितीत या पुरुषांना आपला जोडीदार म्हणून निवडण्याास घाबरत नाही. संशोधनात असे दिसून आले आहे की महिलांना दाढी असलेल्या पुरुषांमध्ये अधिक रस असतो.

जे पुरुष लाल कपडे घालतात त्या पुरुषांकडे महिला जास्त आकर्षित होतात. 2010 मध्ये इंग्लंड, चीन, जर्मनी आणि अमेरिकेतील लोकांवरील अभ्यासात हे उघड झाले आहे. त्यामध्ये लाल रंगांचे आणि या व्यायतरिक्त रंगाचे कपडे परिधान केलेले पुरुष महिलांना दाखवले आहेत . यापैकी बहुतेक स्त्रियांनी लाल पोशाख असलेले पुरुष निवडले.

जेव्हा पुरुष आणि स्त्रियांना असे वाटते की समोर चा त्यांच्यासारखेच आहे, तर मग ते एकमेकांकडे जास्त आकर्षित होतात. कॅलिफोर्निया विद्यापीठाने एक ऑनलाइन अभ्यास 60 पुरुष आणि 60 महिलांवर केला आहे. त्यात असे नमूद केले आहे की जर स्त्रिया पुरुषांना आपल्यापेक्षा जास्त आकर्षक वाटतात तर त्यांना इतरत्र प्रेमसंबंध असल्याची भीती वाटते.

त्याच वेळी, जर त्यांना स्वतःपेक्षा कमी आकर्षक पुरुष सापडले तर त्यांना वाटते की त्यांना आणखी चांगला जोडीदार मिळाला असता. अशा परिस्थितीत ते चुकांकडे अधिक आकर्षित होतात. कॅलिफोर्निया विद्यापीठाने 286 महिलांवरील अभ्यास केला आहे, ज्यामध्ये आणखी एक अतिशय महत्त्वाची गोष्ट समोर आली आहे. असे आढळले आहे की सामान्य शरीर असलेलेे पुरुष अधिक स्त्रियांसारखे असतात.

या अभ्यासादरम्यान, महिलांना शर्टलेस पुरुष दर्शविले गेले. यापैकी बहुतेक स्त्रियांनी मसल्स असले ल्या पुरुष निवडले. जे ,शार्ट टर्म पार्टनर म्हणून राहिले. त्याच वेळी, ज्या पुरुषाचे शरीर सामान्य होते अशा पुरुषांना त्यांचे लॉन्ग टर्म पार्टनर म्हणून निवडले.

जे पुरुष अधिक हसतात, ते स्त्रियांना खूप आवडतात. बर्‍याच अभ्यासांमध्ये असे म्हटले गेले आहे की स्त्रिया त्यांच्या सेंस ऑफ ह्यूमर मुळे स्त्रियांना आवडतात. इतकेच नव्हे तर इंटरनेशनल जर्नल ऑफ कॉस्मेटिक सायन्समध्ये प्रसिद्ध केलेल्या अभ्यासानुसार डियोड्रेंट साठी अर्ज करणााऱ्या पुरुषाला महिला आकर्षित होतात.

Leave a Reply

Your email address will not be published.