बॉलिवूड मधील प्रसिद्ध कपूर खानदाणाबद्दल हे रहस्य तुम्हाला नक्कीच माहीत नसतील!!

बॉलिवूडमध्ये बर्‍याच कुटुंबांचे वर्चस्व आहे, परंतु कपूर कुटुंब वेगळे आहे. या कुटुंबातील पिढ्यानपिढ्या बॉलिवूडमध्ये काम करत आहेत आणि स्वत: साठी इंडस्ट्रीमध्ये एक महत्त्वाचे स्थान निर्माण केले असून कौटुंबिक नाव अभिमानाने उंचावले आहे. या कुटुंबाच्या चित्रपटांमध्ये प्रवेशाची प्रक्रिया पृथ्वीराज कपूरपासून सुरू झाली.

1929 मध्ये बॉलिवूडमध्ये दाखल झालेल्या पृथ्वीराज कपूरचे रामसरणी मेहराशी लग्न झाले होते. त्यांना राज कपूर, शम्मी कपूर, शशी कपूर आणि मुलगी उर्मी अशी चार मुले झाली. राज कपूर चे 1946 मध्ये कृष्णा मल्होत्राशी लग्न झाले होते. त्यानंतर त्याला मुले झाली. रणधीर कपूर, रीमा, रितू आणि राजीव कपूर.शम्मी कपूरने दोन विवाहसोहाळे केले. 1955 मध्ये गीता बालीशी लग्न केले. गीता बालीच्या निधनानंतर शम्मीने नीला देवीशी लग्न केले. आदित्य राज कपूर आणि कांचन या दोघांनाही दोन मुले होती.

रणधीर कपूरने अभिनेत्री बबिता शिवदासानीला आपला जोडीदार बनवलं. कपूर घराण्याची सून झाल्यानंतर बबिताने अभिनयाला निरोपही दिला. रुषी कपूरने अभिनेत्री नीतू सिंगशी लग्न केले. नीतूने लग्नानंतर तिच्या अभिनय कारकिर्दीला निरोप दिला. रिद्धिमा कपूर आणि रणबीर कपूर अशी ती दोन मुलांची आई बनली.

शशी कपूर यांनी 1958 मध्ये परदेशी वंशाच्या जेनिफर केंडलशी लग्न केले होते. तिला तीन मुले झाली, त्यांची नावे कुणाल कपूर, करण कपूर आणि संजना कपूर आहेत.शम्मी कपूर चा मुलगा आदित्य राज कपूरने प्रीतीशी लग्न केले. 1982 मध्ये या विवाहानंतर त्यांना विश्व प्रताप आणि तुलसी कपूर अशी दोन मुले झाली.

राजीव कपूरचे 2001 मध्ये आरती सबरवालशी लग्न झाले होते पण दोघांचे घटस्फोट झाले.करण कपूरने आपला साथीदार म्हणून परदेशी वंशाच्या लोर्नाची निवड केली. ते दोघे लंडनमध्ये स्थायिक झाले आहेत जेथे ते आपला व्यवसाय करतात. दिग्दर्शक रमेश सिप्पी ची मुलगी शीना सिप्पी कुणाल ने कपूर सोबत सात फेर् या घेतल्या. पण आता त्यांचा घटस्फोट झाला आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published.