आधी मित्र-मैत्रीण नंतर लग्नात रूपांतर अशी काहीशी होती भारतातील सर्वात श्रीमंत व्यक्तीची प्रेम कहाणी…

‘अंबानी कुटुंब’ नेहमीच चर्चेत असते. रिलायन्स इंडस्ट्रीजचे चेअरमन मुकेश अंबानी हे आशियातील सर्वात श्रीमंत उद्योजक आहेत. जगातील सर्वात श्रीमंत आणि प्रभावी उद्योगपतींमध्येही त्यांची गणना होते. ब्लूमबर्ग अब्जाधीश निर्देशांकानुसार, मुकेश अंबानी यांच्या मालमत्तेचे मूल्य सुमारे 76 बिलियन किंवा 5.60 लाख कोटी रुपये आहे.

भारताचा ‘धन कुबेर’ म्हणून ओळखला जाणारा मुकेश अंबानी आपल्या रिलायन्स इंडस्ट्रीजला अव्वल स्थानी ठेवण्यासाठी रात्रंदिवस परिश्रम घेतात. त्याचवेळी, नीता अंबानी त्याच्याबरोबर खांद्याला खांदा लावून चालते. रिलायन्स फाऊंडेशनच्या संस्थापक आणि अध्यक्षा नीता अंबानी यांचीही गणना भारताच्या प्रभावी आणि यशस्वी महिलांमध्ये केली जाते. फॉर्च्युन इंडियाच्या सर्वात सामर्थ्यवान आणि यशस्वी उद्योजक महिलेच्या यादीत नीता अंबानी देखील अव्वल स्थानावर आहे.

अर्थात, मुकेश आणि नीता अंबानी दोघेही आपल्या जबाबदाऱ्या अतिशय चांगल्या प्रकारे हाताळत आहेत. अशा परिस्थितीत, लोकांच्या मनात हा प्रश्न अनेकदा येतो, की कामात व्यस्त असलेल्या या जोडप्याला वैयक्तिक आयुष्यासाठी वेळ मिळात असतो का? एकमेकांना वेळ मिळवणे नीता आणि मुकेश अंबानीं यांच्यासाठी किती अवघड आहे?असे काही मनोरंजक प्रश्न एकदा नीता अंबानी ला एका मुलाखतीत विचारण्यात आले होते.ती मुलाखत फेमिना मासिकाची होती.

त्या मुलाखतीत नीता अबानी यांना विचारले गेले होते की आपण कधीही आपल्या जोडप्याप्रमाणे आपला नवरा मुकेश अंबानीसोबत डेटवर जाता का? त्याला उत्तर म्हणून नीता अंबानी म्हणाल्या, “आमच्या लग्नाला 35 वर्षांहून अधिक वर्षे झाली आहेत. आम्ही अजूनही एकमेकांवर खूप प्रेम करतो. मुकेश माझा सर्वात चांगला मित्र आहे. आम्ही वैयक्तिक आनंद एकमेकांशी साजरे करतो.

अलीकडेच माझ्या वाढदिवसाच्या निमित्ताने संपूर्ण कुटुंब एकत्र सुट्टीवर गेले होते. ” या मुलाखतीत नीता अंबानी यांनीही डेटिंगच्या प्रश्नाला उत्तर दिले. ती म्हणाली, “आम्हाला दोघांना स्ट्रीट फूड आवडतो. जेव्हा जेव्हा आम्हाला असे वाटते की आम्ही भेळपुरी किंवा बटाटा पुरी खाण्यासाठी बाहेर पडतो. याशिवाय मुकेशच्या योजना बर्‍याचदा अचानक केल्या जातात.

मुकेश अचानक आला आणि म्हणाला की चला कुठेतरी कॉफी प्यायला जाऊ आणि आम्ही सी लाऊंज मध्ये जातो” या मुलाखतीत नीता अंबानी यांनी हे देखील उघड केले होते की मुकेश अंबानी कामात व्यस्त असल्यामुळे घरी बऱ्याचदा उशीर येतात. पण आम्ही दोघेही नेहमीच एकत्र जेवतो. कदाचित यामुळेच लग्नाच्या 35 वर्षानंतरही नीता अंबानी आणि मुकेश अंबानी यांच्यातील प्रेम सदाहरित दिसत आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published.