या आश्चर्यकारक कारणामुळे सायरा बानो कधीही होऊ शकली नाही आई , 22 वर्षीय दिलीप कुमारशी केले लग्न…

बॉलिवूडचा दिलीप कुमार 98 वर्षांचा झाला आहे. त्याचा जन्म 11 डिसेंबर 1922 रोजी पाकिस्तानच्या पेशावर येथे झाला. अनेक सुपरहिट चित्रपटात काम करणारे दिलीप कुमार यानी देविका राणीच्या सांगण्यावरून आपले नाव दिलीप कुमार असे बदलले. दिलीप कुमार यानी 1944 मध्ये ‘ज्वार भाटा’ चित्रपटाद्वारे आपल्या अभिनय कारकीर्दीची सुरूवात केली होती. तथापि, त्याचा चित्रपट अपयशी ठरला.

त्याचा पहिला हिट चित्रपट ‘जुगनू’ (1947) होता. दिलीप कुमारने 22 वर्षांच्या सायरा बानोशी स्वतःहून लग्न केले. तथापि, एका अपघातामुळे सायरा बानो कधीही आई होऊ शकली नाही. भूतकाळातील प्रसिद्ध अभिनेत्री सायरा बानो 8 वर्षांची होती जेव्हा तिने दिलीप कुमारला 1952 मध्ये ‘ऑन’ चित्रपटात पाहिले आणि हृदय दिले. यानंतर सायराने दिलीप कुमारशी लग्न करण्याची स्वप्ने साकारण्यास सुरुवात केली. पण त्यावेळी दिलीपकुमारच्या आयुष्यात मधुबाला होती.

सायराच्या म्हणण्यानुसार, ‘दिलीप साहेबांनी मला आयुष्यात कायनात एक भेट दिली आहे. मला माझ्या शालेय काळापासून श्रीमती दिलीप कुमार व्हायचे होते. मी जेव्हा लहान होतो आणि लंडनमध्ये शिकत होतो तेव्हापासून माझा एक कल होता की मी एके दिवशी श्रीमती दिलीप कुमार बनू. माझ्या आईने मला सांगितले होते की श्रीमती दिलीप कुमार होण्यासाठी आपण छंद जशी दिलीप साहेबांप्रमाणेच विकसित केली पाहिजे.

दिलीप पेक्षा सायरा बानो 22 वर्षांनी लहान होती. वयातील फरकामुळे दिलीपकुमार तिला पुन्हा पुन्हा दुर्लक्षित करायचा, पण तिचा विश्वास कुठे असायचा. दरम्यान, दिलीपकुमारचे मधुबालाशी संबंध तुटले आणि त्यांनी 11 ऑक्टोबर 1966 रोजी सायरा बानोशी लग्न केले.सायरा बानोने दिलीप कुमारशी लग्न केले, परंतु तिचे सर्वात मोठे स्वप्न अपूर्ण राहिले. वास्तविक, सायरा बानो कधीही आई बनली नाही. दिलीप कुमार यांनी ‘द सबस्टन्स अँड दी छाया’ या आत्मचरित्रातून हा खुलासा केला आहे.

या पुस्तकात दिलीपकुमार म्हणाले, “वास्तविकता अशी आहे की सायरा 1972 मध्ये प्रथमच गर्भवती झाली. तो एक मुलगा होता (आम्हाला नंतर कळले.)8 महिन्यांच्या गरोदरपणात सायराने ब्ल- ड प्रे-शरची तक्रार केली. या काळात ते भ्रू- न पूर्णपणे विकसित होते. विकसित ग-र्भ वाचविण्यासाठी श^स्त्र क्रि या करणे शक्य नव्हते आणि मुलाचा मृ त्-यू गु^दम-र ल्यामुळे झाला. ”

दिलीप कुमार यांच्या म्हणण्यानुसार, या घटनेनंतर सायरा कधीही ग र्भवती होऊ शकत नव्हती. 14 वर्षांच्या सायरा बानोशी लग्नानंतर दिलीप कुमारने दुसर्‍या वेळी पाकिस्तानी लेडी असम रेहमानशी लग्न केले तेव्हा ते चर्चेत आले. त्यानंतर अशा बातम्या आल्या आहेत की सायराला आई होऊ शकत नाही, म्हणून दिलीप साहब यांना दुसरे लग्न करावे लागले.

हैदराबादमध्ये क्रिकेट सामन्यादरम्यान असम आणि दिलीप कुमार यांची भेट झाली. दोघांनी 1980 मध्ये लग्न केले आणि 1982 मध्ये घ^ट स्फो^ट घेतला. असं बोललं जात होतं की असम दिलीप साहबची फसवणूक करत होता. यामुळे त्याने असमानला घ-टस्फो^ट दिला आणि परत सायरा कडे आला. दिलीप कुमार आणि सायरा बानो यांचे लग्न झालेलं 54 वर्ष झाली होती पण तरीही त्या दोघांमधील प्रेम कायम आहे. सायरा अजूनही पूर्वीप्रमाणेच दिलीपकुमारची काळजी घेते.

Leave a Reply

Your email address will not be published.