अंतिम वेळी वधू सारखी नटली होती मराठी अभिनेत्री स्मिता पाटील…

मंथन (1976), भूमिका (1977), आक्रोश (1980 चक्र (1980 ), नमक हलाल (1982), आखीर क्यॉन (1985), नाझराना (1987 वारीस (1988) यासारख्या चित्रपटांमध्ये त्याने केले. सर्वांच्या हृदयावर ठसा उमटविणारी अभिनेत्री स्मिता पाटील हिने 13 डिसेंबर रोजी अखेरचा श्वास घेतला. ऑक्टोबर 1955 रोजी पुण्यात जन्मलेल्या स्मिता पाटील यांनी अवघ्या 31 व्या वर्षी 13 डिसेंबर 1986 रोजी या जगाला निरोप दिला. स्मिता पाटील यांचे चरित्र लिहिणारी मैथिली राव हिने एका मुलाखतीत सांगितले होते की व्हायरल इ_न्फे_क्श- नमुळे स्मिताला में दूचा सं स-र्ग झाला ज्यामुळे तिचा मृ- त्यू झाला. आज स्मिताला म- रू न 34 वर्षे झाले आहेत, पण तिच्या अभिनयासाठी अजूनही अभिनेत्रीची आठवण येते.

स्मिताचा चित्रपट प्रवास जास्त काळ नव्हता. आपल्या १२ वर्षाच्या कारकीर्दीत स्मिताने ऐंशीपेक्षा जास्त हिंदी, मराठी, गुजराती, मल्याळम चित्रपटांमध्ये काम केले. करिअरच्या सुरूवातीच्या अवघ्या चार वर्षांत स्मिताने आपला पहिला राष्ट्रीय पुरस्कार जिंकला. 1977 मध्ये तिला ‘भूमिका’ या चित्रपटासाठी राष्ट्रीय पुरस्कार मिळाला. त्यानंतर 1980 मध्ये त्यांना ‘चक्र’ चित्रपटासाठी राष्ट्रीय पुरस्कार मिळाला. याशिवाय तिने फिल्मफेअर पुरस्कार जिंकला आणि स्मिता ला 1985 मध्ये पद्मश्री पुरस्काराने सन्मानित करण्यात आले. तिच्या कारकीर्दीबद्दल फारसे माहिती नाही की तिच्या मृ त्-यू नंतरही 15 हून अधिक चित्रपट प्रदर्शित झाले.

अभिनेत्रीचे व्यावसायिक जीवन तिच्या वैयक्तिक जीवनात जितके तितक्याच टीका होत्या . स्मिता पाटील वैयक्तिक आयुष्याबद्दल बोलताना अभिनेत्रीवर घर तोडल्याचा आरोप होता. खरं तर, स्मिता आणि बॉलिवूड अभिनेता राज बब्बर याच्याशी जवळीक असल्याची त्यावेळी खूप चर्चेत होती. हे जेव्हा समोर आले तेव्हा स्मिता ला बऱ्याच टीकेचा सामना करावा लागला, स्मितावरही राज बब्बरचे घर तोडल्याचा आरोप होता. कारण राज बब्बर आधीच विवाहित होता.

राजने नादिराशी लग्न केले होते आणि स्मितासोबत एक्स्ट्रा मॅरेटल अफेयर चालवत होते. असे म्हटले जाते की जेव्हा राजने स्मिताबरोबरच्या दुस ऱ्या लग्नाबद्दल सांगितले तेव्हा त्याचे कुटुंबातील लोक या नात्याच्या विरोधात होते आणि त्यांनी राज यांना कुटुंब किंवा स्मिताची निवड करण्यास सांगितले. त्यानंतर राजने नादिरा सोडून स्मिताची निवड केली आणि तो तिच्याबरोबर राहण्यास गेला. त्या काळात स्मिता आणि राज राहत असत. नंतर दोघांचे लग्न झाले. राज बब्बर यांना दोन मुले आहेत. एक म्हणजे त्याची पहिली पत्नी नादिराचे आर्य ब-. ब्बर आणि स्मिता येथील प्रितीक बब्बर. स्मिता पाटील यांचे मेकअप आ र्टि स्ट दीपक सावंत यांनी सांगितले की, ‘जेव्हा दीपक मरण पावतो तेव्हा मी सुहागनसारखा वेषभूषा करावी’ असे स्मिता म्हणायची. मृ_ त्यूनंतरच्या शेवटच्या इच्छेनुसार स्मिता ला सु हागनसारख सा जवल होत.

Leave a Reply

Your email address will not be published.