या कारणास्तव धर्मेंद्र ला करावे लागले हिंदू धर्मतून धर्मांतर, वयाच्या 19 व्या वर्षी झाले पहिले लग्न!!

बॉलिवूडमध्ये ही -मॅनसाठी प्रसिद्ध असलेला प्रसिद्ध अभिनेता धर्मेंद्र आपल्या काळातील सुपरस्टार आहे आणि एका छोट्याशा गावातून आलेला आहे. धर्मेंद्रने आपल्या करिअरची सुरुवात सामान्य माणसाप्रमाणे केली आणि छोट्या गावातून बॉलीवूडपर्यंतचा त्यांचा संघर्ष प्रत्येकासाठी प्रेरणादायक आहे. धर्मेंद्रने हिंदी सिनेमाविश्वात ज्या प्रकारे नाव कमावले ते वर्षानुवर्षे लक्षात ठेवले जाईल. तथापि, धर्मेंद्र देखील अशा ताऱ्यानपैकी एक आहे ज्यांचे यश आणि विवाद एकत्र चालू आहेत. धर्मेंद्रने दोन विवाहसोहळे केले आहेत आणि आज तो आपल्या दोन पत्नीसमवेत वेगळ्या फार्महाऊसमध्ये वेळ घालवितो. धर्मेंद्र अनेकदा चाहत्यांना सोशल मीडियावर फार्महाऊसमधील हिरव्यागार लूक दाखवतो. धर्मेंद्र यांनी ड्रीमगर्ल हेमा मालिनीशी लग्न करण्यासाठी जितेंद्र ला माघे टाकले आणि त्यानंतर हेमाबरोबर लग्न केले.

धर्मेंद्रचा जन्म पंजाबमधील लुधियाना शहरातील नसरळी या छोट्याशा गावात जाट कुटुंबात झाला होता. तो लहानपणापासूनच खूप स्वस्थ होता आणि वयाच्या अवघ्या 19 व्या वर्षीच प्रकाश कौरशी त्याचे लग्न झाले होते. हाच काळ होता जेव्हा धर्मेंद्र बॉलिवूडपासून खूप दूर होता. “धर्मेंद्र आणि प्रकाश यांना चार मुले होती. दोन मुले आणि दोन मुली. त्यानंतर धर्मेंद्रने बॉलिवूडमध्ये प्रवेश करण्याचा निर्णय घेतला आणि हेमा मालिनीच्या प्रेमात पडला. हेमा मालिनीला पाहिल्यावर धर्मेंद्र चे मन मोकळे झाले.

धर्मेंद्रने हेमाला पाहिले तेव्हा तीला ही तो आवडू लागला. पण तो आधीपासूनच विवाहित होता आणि जितेंद्र आणि संजीव कुमार यांनाही हेमा आवडत असे. हेमा मालिनी ला आपली पत्नी बनवायची, अशी इचछा दोन्ही अभिनेत्यांची होती. दरम्यान, “जितेंद्र आणि हेमा मालिनी यांनी लग्न करण्याचा निर्णय घेतला होता. पण त्याचवेळी तो आपली सध्याची पत्नी शोभा कपूरलाही डेट करत होता.पण त्याला हेमा मालिनीशी ही लग्न करायचे होते.

धर्मेंद्रला जेव्हा हेमा-जितेंद्रच्या लग्नाची बातमी कळली तेव्हा त्याने कोणत्याही परिस्थितीत ते थांबवण्याचा विचार केला आणि रागाच्या भरात शोबाला घेऊन मद्रास गाठवले. मग शोभाने गोंधळ घातला आणि “धर्मेंद्र त्याच्या युक्तींमध्ये यशस्वी झाला. त्या कथित गोंधळानंतर हेमा-जितेंद्र काही अंतरावर आले आणि लग्न करू शकले नाहीत. या कारणास्तव धर्मेंद्रने आपला कट रचला.

हेमा मालिनीला जीतेंद्रपासून वेगळे केल्यानंतर धर्मेंद्रने संधी पाहिली आणि आपल्या प्रेमाबद्दल ड्रीमगर्लला सांगितले. पण धर्मेंद्र विवाहित होता आणि चार मुलांचा वडीलही होता. यामुळे हेमा ला पत्नी बनवणे त्याच्यासाठी एक मोठे आव्हान होते. कारण हिंदू असल्याने तो दुसरे लग्न करू शकत नव्हता. धर्मेंद्रने इस्लाम धर्म स्वीकारला आणि हेमा मालिनीशी लग्न केले. तथापि, त्यानी आपली पहिली पत्नी प्रकाश कौरशी घ ट स्फो^ ट घेतला नाही आणि आता धर्मेंद्र फार्महाऊसमध्ये दोन्ही बायकापासून दूर राहतात.

Leave a Reply

Your email address will not be published.