शिवाजीराव गायकवाड (रजनीकांत) यांच्या बंगल्याचे मनमोहक दृश्य पाहून थक्क व्हाल!!

दक्षिण सिनेमाचा सुपरस्टार रजनीकांत 70 वर्षांचा झालाआहे. तो चाहत्यांमध्ये ‘थलाइवा’ म्हणून लोकप्रिय आहे. रजनीकांतचा जन्म 12 डिसेंबर 1950 रोजी बेंगळुरू येथे झाला. त्याचे खरे नाव ‘शिवाजीराव गायकवाड’ आहे हे फार कमी लोकांना माहिती आहे. रजनीकांतची चाहते देवता प्रमाणे पूजा करतात. तथापि, चाहत्यांसाठी हे स्थान मिळविण्यासाठी रजनीकांत जोरदार झगडत आहे. चार भावंडांपैकी सर्वात धाकटा रजनीकांत यांचे जीवन संघर्षमय होता.

एक वेळ असा होता की त्याला घर चालविण्यासाठी बसमध्ये कंडक्टरचे काम करावे लागले. पण भगवंनताने नशिबात बसाचे धक्के बुक्के नाही तर राज पत लिहिलं होते. वर्ष 1975 मध्ये त्याने आपल्या फिल्मी करिअरची सुरुवात ‘अपूर्व रागंगल’ या चित्रपटापासून केली आणि कधीच मागे वळून पाहिले नाही. तुम्हाला असे वाटते का की एखादा माणूस बस कंडक्टर होऊन घर चालवून कोटय़वधी रूपयांच्या बंगला स्वत: च्या मालकीचा घेऊ शकतो? रजनीकांत यांनी आपल्या संघर्षमय जीवनात हे अशक्य काम करून दाखवले.

रजनीकांतकडे देशाच्या विविध कोपऱ्यात अनेक आलिशान बंगले आहेत. रजनीकांत चेन्नईतील पोईस गार्डनमधील आपल्या आलिशान बंगल्यात आपल्या कुटूंबासह राहतो, ज्यांची किंमत अंदाजे 35. कोटी आहे. तथापि, ‘थलाईवा’ मधील सर्व बंगल्यांपैकी सर्वाधिक चर्चा त्याच्या ‘पुणे’ इथल्या बंगल्या ची होते. रजनीकांतची एकूण 376 कोटींची संपत्ती आहे, प्रत्येक घर हे वैभवाचे उदाहरण आहे. पण त्यांचा ‘पुणे’ इथल्या घराचे फोटो पाहून कोणाचेही डोळे फिरतील

बाहेरून रजनीकांतचा ‘व्हाइट हाऊस’ असं दिसते जणू काही राजवाडा. हिरवीगार झाडे, मोठी झाडे, हिरवीगार हिरवळ आणि आजूबाजूला हा चमकणारा पांढरा रंग असलेला राजवाडा. रजनीकांत यांचे हे घर पाहणार्‍या प्रत्येक व्यक्तीचे डोळे विस्फारतात. आता तुम्हाला रजनीकांतच्या घराच्या लिविंग रूम मध्ये घेऊन जाऊया. जे इतके विलक्षण आहे की आपले मन तिथेही स्थायिक होईल. रजनीकांतच्या या खोलीच्या भिंती दगडी विटा च्या नसून काचेच्या आहेत. जेणेकरून आत बसलेला हिरवळ आणि सौंदर्याचा आनंद घेता येईल. आरामदायक लेदरचे सोफे एल-आकारात ठेवले आहेत. बर्‍याच अतिथी एकाच वेळी येथे आरामात बसू शकतात. मध्यभागी एक ग्लास सेंटर टेबल आहे. समोरच्या भिंतीवर एक मोठा एलसीडी बसविला आहे. ही लिव्हिंग रूम खूप भव्य आहे.

लिविंग रूम जवळच डायनिंग टेबल ठेवलेला आहे .या दालनाचा आतील भागही लिव्हिंग रूमशी जुळते. काळ्या रंगाचे काचेचे जेवणाचे टेबल डॅकलेटसारखेच आकर्षक दिसते. हे अतिशय स्टाइलिश झूमर जेवणाच्या टेबलाच्या अगदी वरच्या छतावर ठेवले आहे त. ग्लॅमिंग व्हाइट इटालियन टाईल्सच्या फ्लोअरिंगवरील ग्रे कलर कार्पेटसुद्धा बरीच सुंदर दिसत आहे. आणि थलैवाच्या बेडरूमचे हे दृश्य आहे. समोरची भिंत संपूर्ण काचेच्या आहे. जेथे सूर्याचा थेट प्रकाश सकाळी खोलीत येतो. रजनीकांतच्या खोलीचे आतील भाग अशा प्रकारे के ला गेला आहे की येथे आवश्यक असलेल्या सर्व गोष्टी उपस्थित आहेत, तरीही येथे जास्त भीड नाही. खोलीचे सोफे पांढर्‍या लेदरचे आहेत.

घराच्या इतर खोल्यांची सजावट अशा प्रकारे केली जाते.संपूर्ण घर पांढर्‍या, काळा आणि राखाडी रंगाच्या थीमने सजलेले आहे. या घराचे स्वयंपाकघरसुद्धा खूपच भव्य आहे.रजनीकांत यांचे संपूर्ण घर पंचतारांकित हॉटेलपेक्षा कमी दिसत नाही. आता थैलेवाच्या घराच्या बाथरूम क्षेत्राकडे एक नजर टाका. इथं आंघोळीबरोबरच सूर्याचा आनंदही घेता येतो.
हे रजनीकांतच्या घराचे मागील अंगण आहे. या ठिकाणी पार्किंग एरिया बनविण्यात आला आहे. यासह, बाहेरील सौंदर्य आणि हिरवळीचा आनंद घेण्यासाठी विश्रांती खुर्च्यासुद्धा ठेवल्या आहेत.

या पार्किंग क्षेत्रात एकाच वेळी अनेक वाहने पार्क केली जाऊ शकतात.तर रजनीकांतला लक्झरी जीवनशैली किती आवडते हे तुम्ही पाहिले असेल. तथापि, रजनीकांत यांच्यासाठी स्टारडमच्या उंचीवर पोहोचल्यानंतरही ते जमिनीशी संबंधित असल्याचे सांगितले जाते. तो आपल्या वार्षिक उत्पन्नाचा एक मोठा भाग धर्मादाय संस्थांना दान करतो. यामुळे त्याचे चाहते त्याला देवाचा दर्जा देतात.

Leave a Reply

Your email address will not be published.