या 6 भारतीय क्रिकेटर्सच्या पत्नी आहेत खूप सुंदर आहे, अभिनेत्रीलाही मागे टाकेल असे आहे सौंदर्य!!

बरेच क्रिकेटपटू त्यांच्या लग्नाच्या अफवामुळे किंवा चाहत्यांमधील संबंध मुळे नेहेमीच चर्चेत असतात. अलीकडेच हार्दिक पांड्या आपल्या लग्नाविषयी आणि बालचित्रातील बातम्यांमुळे चर्चेत आला होता आणि यानंतर भारतीय फिरकी गोलंदाज युजवेंद्र चहलही आपल्या लग्नासाठी चर्चेत होता. भारतात लग्न हे दोन कुटुंबांचे संयोजन आहे. काही भारतीय अशा क्रिकेटपटूंचा संदर्भ घेत आहेत ज्यांनी स्वत: खूप श्रीमंत कुटुंबातील मुलींशी लग्न करण्याची व्यवस्था केली आहे. चला त्यांच्याबद्दल जाणून घेऊया!

रोहित शर्मा – रोहित शर्मा भारतीय संघात हिट मॅन म्हणून ओळखला जातो. मर्यादित षटकांच्या सामन्यात 2 दुहेरी शतक झळकावणारा तो पहिला आणि एकमेव फलंदाज आहे. याखेरीज आयपीएलमध्ये तो मुंबई इंडियन्सचा कर्णधार आहे आणि कर्णधार म्हणून 4 आयपीएल ट्रॉफी जिंकला आहे. 2015 मध्ये त्याने रितिका सजदेहला त्याचा लाइफ पार्टनर म्हणून निवडले. रितिकाचे वडील बॉबी सजदेह यांचे मुंबईतील पौष कफ परेड भागात बंगला आहे. रितिकाचा भाऊ सेलिब्रिटी मॅनेजर आहे, ज्यांचा इंडस्ट्रीमध्ये चांगला संपर्क आहे.

रवींद्र जडेजा – भारतीय संघात अ वर्ग अष्टपैलू म्हणून आपले नाव कोरलेल्या रवींद्र जडेजाने रेवाबा सोलंकीशी लग्न केले आहे. रेवाबा व्यवसायाने मेकॅनिकल अभियंता आहेत. रेवाबा सोलंकी यांचे संपूर्ण कुटुंब राजकारणात मग्न आहे. तुम्हाला माहित आहे काय की रेवाबा सोलंकी यांचे कुटुंब गुजरात राज्यातील काही श्रीमंत घरांमध्ये मोजले जाते.

हरभजन सिंग– हरभजन सिंग हा भारतीय संघातील एक खेळाडू आहे जो बर्‍याच दिवसांपासून टीम मधे आहे, परंतु लोक अद्यापही त्यांना आठवतात. संघात ‘टर्मिनेटर’ म्हणून ओळखल्या जाणारा अत्यंत प्रतिभावान फिरकी गोलंदाज आणि खेळाडू हरभजन सिंगने गीता बसराशी लग्न केले आहे. गीता स्वत: एक बॉलिवूड अभिनेत्री आहे, तर तिचे वडील राकेश बसरा इंग्लंडमधील प्रसिद्ध उद्योगपती आहेत.

सचिन तेंडुलकर – सचिन, अनेक क्रिकेटर्सना प्रेरणा देणारा क्रिकेटपटू म्हणून, एक देव म्हणून ओळखला जातो. त्याने रिकॉर्ड्स चे पर्वत तयार केले आहेत. एक काळ असा होता की संपूर्ण भारतीय क्रिकेट संघ त्याच्या मुळे लोकप्रिय झाले होते, कारण सचिन भारतीय क्रिकेट संघाचा भाग म्हणून प्रसिद्ध होता. त्याच्यापेक्षा जवळपास 6 वर्षांनी मोठी असलेल्या अंजलीबरोबर त्याचे प्रेम विवाह झाले. अंजली व्यवसायाने डॉक्टर असून तिचे वडील खूप मोठे आणि संपन्न व्यापारी आहेत.

वीरेंद्र सेहवाग– वीरेंद्र सेहवाग भारतीय क्रिकेट संघात असताना भारतीय क्रिकेट संघाचा सलामी बल्लेबाज म्हणून खेळताना दिसला. सेहवागने 1999 मध्ये पहिला एकदिवसीय सामना खेळला होता आणि 2001 मध्ये भारतीय कसोटी संघात प्रवेश केला होता. त्याने 2004 मध्ये अंजलीशी लग्न केले. त्याने आरती अहलाव ला त्याची जोडीदार म्हणून निवडले आहे,जे एका अतिशय चांगल्या रँकिंग वकिलाची मुलगी आहे. तुम्हाला माहिती आहे काय की वीरेंदर सेहवाग 21 वर्षांचा होता जेव्हा त्याने आरती अहलावत यांना लग्नासाठी प्रपोज केले होते.

गौतम गंभीर– गौतम गंभीर हा टीम इंडियाचा सर्वात महत्वाचा खेळाडू होता. त्याने खेळाचे सर्व स्वरूप खेळले आहेत. 2007 आणि 2011 या दोन्ही विश्वचषक स्पर्धांमध्ये तो भारतासाठी सर्वाधिक धावा करणारा फलंदाज होता. गौतमने दुसर्‍या डावाची सुरुवात राजकारणी म्हणून केली असून सध्या तो लोकसभेचे सदस्य म्हणून देशाची सेवा करीत आहेत. तो भारतीय जनता पक्षाचे सक्रिय सदस्य झाले आणि खासदार म्हणून काम करत आहेत. त्याचे नताशा जैनशी लग्न झाले आहे, सध्या तो सुखी वैवाहिक आयुष्य जगत आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published.